ศุภาลัยบุกบางแสน พร้อมส่งบ้าน Tropical Modern Series ครั้งแรกในเมืองชล กับโครงการใหม่ล่าสุด "ศุภาลัย วิลล์ บางแสน – สุขุมวิท" บนทำเลคุณภาพเชื่อมต่อการเดินทางได้หลากหลาย ใกล้ถ.สุขุมวิทเพียง 1.5 ก.ม. ราคาพิเศษเริ่ม 4.2 – 8 ล้านบาท* พบกันงานพรีเซล 7-8 ต.ค. นี้!!
Ideo Charan 70-Riverview แบบ Hybrid คอนโด 2 ชั้น วิวแม่น้ำอลังการ ราคา 3.99 นี่แทบจะราคาพรีเซลเลยนะ
ขยี้ตาแปป!! "เฟล็กซี่ ริเวอร์วิว - เจริญนคร" คอนโดวิวโค้งแม่น้ำในราคาแค่ 1.XX ล้าน!! เห็นราคาแล้วขอขยี้ตารัวๆ อ่านใหม่อีกทีก็ยังราคานี้ราคาเดิม!! แล้วไม่ใช่ห้องเล็กๆ ด้วยนะ ห้องขนาดเริ่มต้นคือ 1 BED 26 Sq.m. นะจ๊ะ!!
"Niche Mono Bangpo" (นิช โมโน บางโพ) โครงการใหม่ล่าสุดจาก 'หญิงเส' บอกเลยว่าทำเลกินขาดแบบเหลือรับประทานเลยนะ เค้าได้ทำเลดีมาก ตัวโครงการห่างจากรถไฟฟ้าสถานีบางโพ เพียง 50 เมตร!! คือจริงๆ ต้องบอกว่าเกือบจะติดรถไฟฟ้าอยู่แล้ว เป็นคอนโด Hight-Rise สูง 37 ชั้น มาพร้อมคอนเซ็ปต์สุดปัง REVIVED BY THE RIVER ให้ได้พักผ่อนเต็มอิ่มกับวิวแม่น้ำเจ้าพระยาในทุกๆ วัน!!
อนันดาบอกว่าจะมี #งานลดตัวพ่อ ไอ้เราที่ตัวพ่อพอควรก็ว้าวุ่นเลยทีนี้ เพราะโครงการแต่ละตัวนั้นเรียกได้ว่าเป็น "ตัวพ่อของจริง" ทั้งนั้น
โซนรังสิตนี่แนวราบยังคึกคักอยู่นะ หลายๆ คนอยากซื้อบ้านคงปลื้มทำเลรังสิตกันเยอะแหละ เพราะจะบอกว่ารังสิตคือส่วนหนึ่งของกรุงเทพก็ไม่แปลกนะ 5555 นอกจากทำเลดี แหล่งอำนวยความสะดวกเพียบ การเดินทางก็ถือว่าสะดวกสบาย ล่าสุดทางด้าน 'โกวศุ' เค้าส่งโครงการครองตลาดแนวราบโซนรังสิต ส่งโครงการ “ศุภาลัย ปาล์มวิลล์ วงแหวน-รังสิต คลอง 4” มาพร้อมบ้านทรอปิคอลซีรีส์ตอบโจทย์กลุ่มลูกค้าที่หลากหลาย
"รังสิต" เป็นดินแดนที่ผมไม่คาดฝันว่าจะฮอตแบบก้าวกระโดดได้เท่าทุกวันนี้!
"CHAPTER ONE SPARK CHARAN" เป็นการกลับมาเปิดโครงการใหม่ในรอบหลายปีที่จรัญฯ ของทาง "Pruksa" ที่เคยทำให้โครงการรุ่นพี่ ที่ "บางอ้อ" ร้อนแรงเป็นไฟมาแล้วนะครับ
มามุงด่วน!! ตอนนี้โครงการ ‘Ashton Asoke Rama9’ ลดแรงมาก!!! ล่าสุดลดราคาเป็นล้านเลยนะ!! 1 ห้องนอน ราคาพิเศษจาก 6.9 ล้านบาท ลดเหลือแค่ 5.9 ล้านบาท!!
เอ็น.ซี.เฮ้าส์ซิ่ง จับมือกับทาง ธนาคารออมสิน ร่วมจัดโปรสินเชื่อเพื่อรักษ์โลก และสิ่งแวดล้อม GSB Green Home Loan ตอบโจทย์ผู้ซื้อบ้าน Eco-Friendly กระตุ้นช่วยผู้ซื้อบ้านมอบอัตราดอกเบี้ยพิเศษสุด 2.69% ครับผม
ก๊อกๆๆ เดือน 9 เลขสวย นาทีนี้ก็ต้องใช้เงินกันสักหน่อยมั้ยล่ะ!! ล่าสุด 'พี่แอล' เค้าจัดโปรใหญ่ เอาใจเดือนเลขสวย กับโปรเด็ดเดือน9 "Flash Sale" คัด 8 โครงการคอนโดทำเลดี พร้อมอยู่ราคาโดนใจจาก LPN มอบส่วนลด! ของแถม! พร้อมรับสิทธิพิเศษต่างๆมากมาย เพียงจอง 999 บาท ทำสัญญาและโอนกรรมสิทธิ์ ตั้งแต่วันนี้ - 29 ก.ย. 66 นี้เท่านั้น
มีเพื่อนหลายคนบอกผมว่า “พอได้มีบ้านเป็นของตัวเองแล้ว มันมีความสุขขึ้นจริงๆนะ” ผมเชื่อว่านี่คงเป็นเป้าหมายของหลายคนที่กำลังอ่านโพสนี้อยู่เหมือนกัน 5555
อยากเป็นลูกบ้าน SC ช่วงนี้แหละโอกาสทอง!! ล่าสุดทาง SC เค้าฉลองครบรอบ 20 ปี จัดแคมเปญรับเดือน 9 มอบโปรดี 4 โครงการกระแสแรงสุดคุ้ม
ผมบอกเลยนะ ถ้าอยากซื้อบ้านหรือคอนโด ช่วงนี้แหละน่าสอยมาก โปรเด็ดเยอะมาก แต่ละเจ้าเค้าเล่นจัดหนักกันแบบไม่มีใครยอมใคร ล่าสุดกับอีกแคมเปญใหญ่ส่งท้ายไตรมาส 3 กับแคมเปญ 'เปย์คุ้ม! รับเป็นล้าน' กับ 16 โครงการทำเลดี พร้อมสิทธิ์รับของรางวัลทันทีมูลค่ารวมกว่า 5 ล้านบาท!!
มหกรรมคอนโดใกล้รถไฟฟ้า ราคาโปรดีที่สุด คุ้มที่สุดแห่งปี
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ