โย่ววว และนี่คือเสียงจากอนันดา~~ ประกาศว่าถึงเวลาที่คนเมืองคนเมืองได้เวลาย้าย !! กับ 8 นโยบายอนันดา!! นโยบายล่าสุดที่จะทำให้คนเมืองต้องรีบย้ายยยยยย
แนวราบโกวศุแรงดีไม่มีแผ่วครับ ล่าสุดบุกเมืองฉะเชิงเทรา พร้อมพาทุกคนไปพบกับ ปาร์ตี้สุดเอ็กซ์คลูซีฟ “New To Town Now Open” กับการปักหมุดโครงการใหม่ “ศุภาลัย การ์เด้นวิลล์ บ้านโพธิ์ - ฉะเชิงเทรา” งานนี้ใครมองหาบ้านอย่าพลาด เพราะเค้าพกข้อเสนอพิเศษมาแบบจัดเต็ม!!
สุขุมวิท 105 (ซอยลาซาล) เป็นอีกทำเลที่ไม่เคยทำผมผิดหวังเลยนะ ทำเลดี ของกินอร่อย แม้จะไม่ได้เห็นโครงการใหม่ ๆ มาเปิดตัวในย่านลาซาล-แบริ่งนี้กันมา 2-3 ปีแล้วก็ตาม
ในที่สุดก็ถึงเวลาที่เราจะได้ใช้ชีวิตให้สุด…กับคอนโดรูปแบบใหม่ DUO SPACE ใน "ลาซาล" แหล่งรวม LIFESTYLE ของคน GEN Z แล้วครับ!
อุ้ย อยากไปมัลดีฟส์จัง... ผ่อนคอนโดเบาๆ จ่ายน้อยๆ แถมได้สิทธิ์ไปเที่ยวมัลดีฟส์ฟรี!! เลี้ยวมาที่ 'เมเจอร์' เค้ายกทัพ7 คอนโดเลี้ยงสัตว์ได้ทั้งโครงการพร้อมอยู่และโครงการใหม่ จัดแคมเปญ 'พัก...ผ่อนน้อย' เปญ มอบสิทธิ์ให้คุณได้ “พัก” ไปกับ ทริปมัลดีฟส์* รวมมูลค่ากว่า 100,000 บาท ฟรี!!
สายมูตัวจริงนาทีนี้ต้องยกให้ 'พี่แอล' จริงๆ เค้าไม่ได้มูคนเดียวเหงาๆ เท่านั้นนะ เพราะยังเผื่อแผ่ความมงคลมาสู่คนลูกค้าอย่างเราด้วย ล่าสุดพี่แกจัดโปรเอาใจสายมูให้เชิญไปมุงกับโปรโมชัน "มู-เต-ROOM อยู่เย็นเป็นคอนโด" พบกับ 5 โครงการใหม่ ทำเลดี อยู่แล้วเฮง ทำเลดี พร้อมจับไพ่รับโชค รวมมูลค่าสูงสุด 400,000 บาท* 18-19 มี.ค.นี้
ตั้งแต่ต้นปีผมเฝ้าหาข้อมูลตลาดคอนโดฝั่ง "หัวหิน" แต่รอมาจนถึงเดือน 3 แล้วก็ยังไม่มีที่ไหนเปิดตัวซะที
อะไรที่มีความเป็นญี่ปุ่น ย่อมตกคนไทยได้เสมอ ล่าสุดทางฝั่ง ไซมิส แอสเสท เค้าทำการเดินหน้าเปิดตัวบ้านซีรีส์ใหม่ ต่อยอดโปรเจกต์ “บ้านนวัตกรรมญี่ปุ่น” ซึ่งเป็นเฟสต่อเนื่องโครงการ “ไซมิส คิน รามอินทรา” งานนี้บอกเลยว่าใครฝันอยากมีบ้านสไตล์ญี่ปุ่นห้ามพลาด!!
เดือนมีนาทีไร เป็นต้องเล่นมุกนี้ทุกที "มีนาแล้ว...มีคอนโดหรือยังครับ?"
สุภาษิตไทยเค้าสอนเอาไว้ว่าน้ำขึ้นให้รีบตัก แต่สุภาษิตประจำใจผมสอนเอาไว้ว่า คอนโด "ONE PRICE" แถมริมแม่น้ำมา…ให้รีบจอง!!! ล่าสุดเค้าส่งโปรสุดคุ้ม "RIVER RUSH น้ำลดให้รีบจอง" เอาใจคนอยากมีคอนโดริมแม่น้ำเจ้าพระยา ในราคาที่ต้องร้องว้าว!! ฉลองเปิดตึกใหม่กับ 2 รูปแบบห้อง วิวสวย ราคาเดียวจำนวนจำกัด!!!
เจ็บช้ำกันมาเท่าไหร่กับการลงทุนคอนโดแล้ว "ติดดอย" นี่เป็นที่มาของชื่อเพจผมเลยนะ 555
อดใจยังไงไหว!? อีเว้นท์ใหญ่ของคนปลูกบ้านเองกำลังจะมาแล้ว ใครกางแผนอยากสร้างบ้านของตัวเองอยู่ก็เตรียมตัวรอได้เลยครับ
อ่านไม่ผิดครับ การเคหะแห่งชาติ เอาใจกลุ่มเปราะบาง ด้วยการขยายเวลาโปรโมชันห้องเช่าราคาพิเศษ ราคาเริ่มต้น 40 บาทต่อวันเท่านั้น
คอนโดริมแม่น้ำเจ้าพระยา ต้องยอมรับจริงๆ ว่ากลายเป็นทำเลอมตะที่หลายๆ คนอยากจะครอบครองตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ล่าสุดกับอีกโครงการคอนโดริมแม่น้ำเจ้าพระยาจากโกวศุ ที่พร้อมให้ทุกคนได้สัมผัสกันอีกครั้งกับงาน “SPECIAL EVENT” กับ "ศุภาลัย ริวา แกรนด์" วันที่ 25 - 26 กุมภาพันธ์ นี้
โกวศุส่งแนวราบอย่างต่อเนื่อง เข้าเกียร์บุกเซกเมนต์ใหม่บนทำเลพุทธสาคร เปิดตัวโครงการล่าสุด “ศุภาลัย วิลล์ เพชรเกษม-พุทธสาคร” ครั้งแรกในย่าน! กับบ้านเดี่ยวและบ้านแฝด 2 ชั้นสไตล์ Tropical Modern พร้อมเปิด Pre-sale 25 – 26 กุมภาพันธ์นี้
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ