พี่สิบหมื่น ’แสนสิริ’ ไม่ได้มาเล่นๆ เพราะเอาแบรนด์ ‘HAUS’ ที่ก่อนหน้านี้เปิดตัวในทำเลใจกลางเมืองกรุงเทพฯมาแล้วหลายโครง [ที่ผมชอบคือ oka HAUS โครงนั้นหมดไปนานแล้ว สวยมาก]
วันนี้พี่สิบหมื่นพร้อมเปิดตัว ‘HAUS แรกที่เชียงใหม่ และยังเป็น คอนโดเลี้ยงสัตว์ได้แห่งแรกของเชียงใหม่ด้วย!
‘mekin HAUS’ (เมคิน เฮาส์) มาในสไตล์รีสอร์ท เน้นห้องพักไซส์ใหญ่ พร้อมส่วนกลางจัดเต็มบน พื้นที่กว่า 1.7 ไร่!! ใหญ่ไปไหน!! สระว่ายน้ำยาวถึง 55 เมตร!!!
ด้วยการออกแบบที่ได้แรงบันดาลใจจากธรรมชาติที่เป็นเอกลักษณ์ของเชียงใหม่ เช่น Façade ดีไซน์ที่สะท้อนไอหมอกบนดอย รวมถึงคอนเซ็ปต์ของภูเขามาสะท้อนในการออกแบบพื้นที่สีเขียวให้เหมือนถูกโอบล้อมด้วยธรรมชาติเขียวขจี …. โหวววว เหมาะกับเมืองเชียงใหม่มั่กๆ
ส่วนกลางหลากหลายและครบครัน นอกจากสระว่ายน้ำขนาดโอลิมปิก 55 ม. แล้วยังมี Gym, ห้องโยคะ, Pantry Corner ห้อง Cooking แบบเบาๆชวนเพื่อนมานั่งชิลล์, Co-working & Retreat Space พื้นที่ทำงานพร้อมห้องประชุม และเก้าอี้นวดไว้ผ่อนคลาย, Lush Garden สวนส่วนกลาง ที่มี Backyard และสนามเด็กเล่น
สำหรับน้อนๆ ทั้งหลาย พี่สิบหมื่นก็มีพื้นที่ส่วนกลาง ’Pet Yard’ สวนสำหรับน้อนๆสัตว์เลี้ยง รวมถึงในห้องพักอาศัยก็ดีไซน์ฟังก์ชันที่เหมาะกับการเลี้ยงสัตว์ เช่น ราวกันตกที่ออกแบบให้ปลอดภัยสำหรับสัตว์เลี้ยง พร้อมทั้งเฟอร์นิเจอร์ที่ออกแบบสำหรับห้องที่เลี้ยงสัตว์โดยเฉพาะด้วยนะ
ทำเลของ ‘mekin Haus’ อยู่ใจกลางเมือง ห่าง ’Central เชียงใหม่‘ แบบเดินได้เลย เพียง 200 เมตร!!! ติดถนนซุปเปอร์ไฮเวย์เชียงใหม่ – ลำปาง สามารถเชื่อมต่อได้ทุกจุด ห่างนิมมานฯ เพียง 15 นาที รวมถึงท่าอากาศยานเชียงใหม่ ที่ห่างไปเพียง 18 นาที
และอยู่ในซอยที่มีแต่โครงการ ดีคอนโด ของแสนสิริ ก็จะได้ความเป็น Sansiri Community ไปเต็มๆ (ที่ตั้ง คลิก)
‘mekin Haus’ เป็นคอนโด Low-Rise 2 อาคาร จำนวนทั้งหมด 250 ยูนิต เน้นห้องขนาดใหญ่ ตอบโจทย์ความต้องการของชาวเชียงใหม่ที่อยากได้คอนโดมิเนียมกว้างเหมือนอยู่บ้าน
โดยมีขนาดตั้งแต่ 34.75 – 89.75 ตร.ม. แบ่งเป็น
- 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 34.75 – 43.75 ตร.ม.
- 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 ห้องอเนกประสงค์ ขนาด 49-50.75 ตร.ม.
- 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ขนาด 67-73 ตร.ม.
- 3 ห้องนอนและ 2 ห้องน้ำ ขนาด 89.75 ตร.ม.
ราคาเริ่มต้น 2.99 ล้านบาท* (แบบ Fully Fitted) พร้อมชมห้องตัวอย่าง พ.ค.นี้
ซึ่งถ้าเทียบกับค่าเช่าราคาตลาดปัจจุบัน ด้วยค่าตัวขนาดนี้ มีโอกาสได้ยิลด์ระดับ 6-7% ต่อปีเลยนะ น่าสนใจสำหรับนักลงทุนเช่นกัน
แต่ขอร้องเลย ลงทะเบียนล่วงหน้าก่อนเถอะ ตามลิงก์นี้ คลิก เพื่อรับข้อเสนอพิเศษ ส่วนลดสูงสุด 50,000 บาท* ไว้ก่อน ไม่ไปก็ไม่เสียหายอะไร แต่ถ้าได้ไปชมโครงการก็จะได้ไม่เสียโอกาสนะ!!!
#คอนโดมิเนียม #เมคินเฮาส์ #mekinHaus #เชียงใหม่ต้องแสนสิริ #Sansiri #YouAreMadeForLife
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ