บุกแนวราบต่อไม่มีหยุดของจริงครับ สำหรับทางด้านของ 'โกวศุ' ล่าสุดส่งบ้านซีรีส์ใหม่! 2 โครงการ ปักหมุดทำเลใหม่แห่งอนาคตอย่าง 'นิมิตใหมPre-Sales วันที่ 23 - 24 มี.ค. นี้-วงแหวน' ทั้ง “ศุภาลัย พาร์ควิลล์ นิมิตใหม่-วงแหวน” และ “ศุภาลัย พรีโม่ นิมิตใหม่-วงแหวน” เจาะกลุ่มคนรุ่นใหม่ พร้อมเปิด Pre-Sales วันที่ 23 - 24 มี.ค. นี้
ศุภาลัย ปักหมุดเพิ่มสัดส่วนการพัฒนาโครงการแนวราบใหม่ บนทำเลแห่งอนาคตย่าน 'นิมิตใหม่-วงแหวน' ส่งมอบตัวเลือกใหม่ๆ ให้ลูกค้าด้วยฟังก์ชันและพื้นที่ใช้สอย กับ 2 โครงการคุณภาพได้แก่ “ศุภาลัย พาร์ควิลล์ นิมิตใหม่-วงแหวน” มูลค่าโครงการ 1,700 ล้านบาท ที่มาพร้อมจุดเด่นบ้านเดี่ยวหลังใหญ่ ฟังก์ชันครบตอบโจทย์กลุ่มดีมานด์ลูกค้าที่ต้องการขยายครอบครัว จนถึงครอบครัวขนาดใหญ่ บนพื้นที่กว่า 66 ไร่ จำนวน 296 แปลง 2 ชั้น หลังใหญ่ ดีไซน์ใหม่สไตล์ทรอปิคอลโมเดิร์น ในราคาเริ่มต้น 7.99 ล้านบาท* มีให้เลือกถึง 4 สไตล์ บนที่ดิน 100 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอยขนาดใหญ่ 218 - 330 ตร.ม. ขนาด 4 ห้องนอน 4 - 6 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ มาพร้อมห้องนอนชั้นล่างเพื่อความสะดวกสบาย และทุกแบบบ้านมี Family Area บริเวณชั้น 2 รองรับการใช้ชีวิตและการทำกิจกรรมร่วมกันภายในครอบครัว รวมทั้งการออกแบบเน้นการประหยัดพลังงานและเลือกสรรวัสดุที่มีคุณภาพ เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม พร้อมแอร์ทุกห้องนอน สะดวกสบายมากขึ้นด้วย Home Automation & Security และเตรียมจุด EV Charger ฯลฯ
และ “ศุภาลัย พรีโม่ นิมิตใหม่-วงแหวน” มูลค่าโครงการ 250 ล้านบาท บ้านแฝดและทาวน์โฮม 2 ชั้น ซีรีส์ใหม่ล่าสุดของศุภาลัย ที่ออกแบบมาเพื่อตอบโจทย์การใช้ชีวิตของครอบครัวคนรุ่นใหม่ ในราคาเริ่มต้น 2.50 ล้านบาท บนพื้นที่ประมาณ 8 ไร่ จำนวน 84 แปลง พิเศษ! กับแบบบ้านใหม่ที่เปิดตัวโครงการแรกบนทำเล 'นิมิตใหม่-วงแหวน' กับบ้านแฝดแบบใหม่ “ศุภัคชญา” มาพร้อมดีไซน์ทันสมัย ฟังก์ชันการใช้งานเทียบเท่าบ้านเดี่ยว พื้นที่ใช้สอย 163 ตร.ม. 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ส่วนพักผ่อน 2 ที่จอดรถ และทาวน์โฮมพร้อมครัวแบบใหม่ “Cloud 120” หน้ากว้าง 5 เมตร พื้นที่ใช้สอย 120 ตร.ม. 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ส่วนพักผ่อน 2 ที่จอดรถ พร้อมกั้นห้องครัวเป็นสัดส่วน ฟรี! แอร์ทุกห้อง สะดวกสบายใส่ใจทุกรายละเอียดกับบ้านอัจฉริยะ Home Automation & Security ครบครันด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ
ปักหมุดบนทำเลใหม่แห่งอนาคตถนนนิมิตใหม่ สะดวกสบายทุกการเดินทางอย่างคล่องตัว เชื่อมต่อเข้าเมืองได้ง่าย ใกล้ทางด่วนวงแหวนกาญจนา ทางด่วนจตุโชติ ใกล้ถนนรังสิต - นครนายก ถนนลำลูกกา ถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก และถนนวิภาวดีรังสิต อยู่ใกล้รถไฟฟ้าสายสีเขียว สถานีคูคต และส่วนต่อขยาย สถานีวงแหวนฯ ตะวันออก (โครงการในอนาคต) ครบครันด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกสบายรองรับกับการใช้ชีวิตได้อย่างเต็มที่ อาทิ Big C Place เทสโก้ โลตัส รร.นวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา รร.เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี และ รพ.สินแพทย์ ลำลูกกา
งานนี้ใครกำลังมองหาที่อยู่อาศัยแบบ Tropical Modern Style พร้อมเผยโฉมบ้านซีรีส์ใหม่ครั้งแรกในย่านนิมิตใหม่ - วงแหวน พบกันที่งาน Pre - Sales 23 - 24 มี.ค. นี้ ลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษก่อนใคร สำหรับโครงการศุภาลัย พาร์ควิลล์ นิมิตใหม่-วงแหวน ลงทะเบียนรับส่วนลด 200,000 บาท ได้ที่ คลิก พิเศษ! จองในงานรับ Central Gift Card มูลค่า 100,000 บาท และโครงการศุภาลัย พรีโม่ นิมิตใหม่-วงแหวน ลงทะเบียนรับส่วนลด 100,000 บาท ได้ที่ คลิก พิเศษ! จองในงานรับ Iphone 15 ProMax 256 GB ติดตามข้อมูลของโครงการได้ที่ www.supalai.com หรือสอบถามข้อมูลโทร.1720
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ