แค่ 4 โกยยอดอื้อ!! “ออริจิ้น พร็อพเพอร์ตี้” ปลื้มออกบูธงานมหกรรมบ้านและคอนโดครั้งที่ 45 เพียง 4 วัน คว้ายอดขายกว่า 550 ล้านบาท!! 'พาร์ค ออริจิ้น' นำทัพโกยยอดโดดเด่นทั้งทำเลจุฬา-สามย่าน และ ทองหล่อ ด้านแบรนด์ดิ ออริจิ้น-ออริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์-ไบรตัน-บริทาเนีย-แกรนด์ บริทาเนีย ปักหมุดหลากทำเลทอง โกยยอดคู่ขนาน ครึ่งแรกปี 67 ลุยเปิดคอนโดใหม่ต่อเนื่อง 6 โครงการ เจาะกลุ่มคนรักสัตว์ ชูฟังก์ชัน Pet Family Condo
ออริจิ้นฯ เผยว่าจากการเข้าร่วมออกบูธงานมหกรรมบ้านและคอนโดครั้งที่ 45 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เมื่อวันที่ 21-24 มี.ค. ที่ผ่านมา สามารถทำยอดขายบ้านและคอนโดรวมกันเป็นยอดขายรวมกว่า 550 ล้านบาท แบ่งเป็นยอดขายจากโครงการคอนโด ราว 67% และยอดขายจากโครงการบ้านจัดสรร ราว 33% โดยโครงการที่ได้รับกระแสตอบรับอย่างโดดเด่นภายในงาน คือ แบรนด์คอนโดระดับลักชัวรี พาร์ค ออริจิ้น (Park Origin) ใน 2 ทำเล ได้แก่ พาร์ค ออริจิ้น จุฬา-สามย่าน (Park Origin Chula-Samyan) และพาร์ค ออริจิ้น ทองหล่อ (Park Origin Thonglor)
นอกเหนือจากโครงการแบรนด์พาร์ค ออริจิ้น แล้ว โครงการแบรนด์อื่นๆ อาทิ ดิ ออริจิ้น (The Origin) ออริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์ (Origin Plug & Play) ไบรตัน (Brighton) บริทาเนีย (Britania) และแกรนด์ บริทาเนีย (Grand Britania) ก็ยังได้รับการตอบรับที่ดีจากผู้บริโภค เนื่องจากบริษัทมีโครงการครอบคลุมหลายทำเล อาทิ พระราม 9 กรุงเทพกรีฑา ลาดพร้าว รามคำแหง แพรกษา บางนา คูคต ราชพฤกษ์ เมื่อประกอบกับการนำเสนอโปรโมชันผ่านแคมเปญ HAPPINESS CARAVAN คัดสรรสิทธิประโยชน์ที่ตอบโจทย์ความต้องการจริง จึงช่วยกระตุ้นการตัดสินใจซื้อของผู้บริโภคด้วย
โดยในครึ่งแรกปี 2567 บริษัทมีแผนเปิดตัวโครงการคอนโดใหม่ จำนวน 6 โครงการ มูลค่าโครงการรวม 10,430 ล้านบาท ครอบคลุมทำเลกรุงเทพฯ-ปริมณฑล ชลบุรี และภูเก็ต ซึ่งโครงการที่เปิดตัวไปแล้วอย่างออริจิ้น เพลส เตาปูน อินเตอร์เชนจ์ (Origin Place Taopoon Interchange) ก็ได้รับกระแสตอบรับที่ดีจากคนรุ่นใหม่ ใกล้รถไฟฟ้าถึง 3 สาย ทั้งยังเป็นคอนโด Pet Family Condo ตอบโจทย์คุณภาพชีวิตของทั้งคนและสัตว์เลี้ยง ทั้งนี้ ออริจิ้น และบริทาเนีย ยังจัดโปรโมชัน “HAPPINESS CARAVAN” มอบความสุขให้ผู้บริโภคอย่างต่อเนื่องจนถึงวันที่ 31 มี.ค. 2567 และเตรียมจัดงานอีเวนท์การตลาดอย่างต่อเนื่อง เพื่อกระตุ้นโอกาสในการเข้าถึงผู้บริโภคอีกด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ