ประกาศเปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วนะ สำหรับ "แคนวาส เพลินจิต" จาก "แค๊ปสโตน แอสเสท" โครงการสำนักงานและไลฟ์สไตล์รีเทลแห่งใหม่ ตั้งอยู่บนถนนเพลินจิตใจกลางย่านธุรกิจของกรุงเทพฯ ครับ
ต้องบอกเลยว่าเป็นโครงการที่มีทำเลสะดวกสบายมากๆ เพราะอยู่ระหว่างสถานีรถไฟฟ้าเพลินจิตและสถานีรถไฟฟ้าชิดลม ตรงข้ามศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี ด้วยมูลค่าโครงการรวมกว่า 500 ล้านบาท และโครงการสูง 6 ชั้นแห่งนี้มีพื้นที่อาคารรวมกว่า 6,000 ตารางเมตร พร้อมทั้งพื้นที่จอดรถที่พอเพียงและสถานีชาร์จรถยนต์ไฟฟ้า
"แคนวาส เพลินจิต" ถูกออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการอันหลากหลายของทั้งลูกค้าสำนักงานและผู้บริโภคในยุคใหม่ โดยมีสิ่งอำนวยความสะดวกและการบริการที่ครอบคลุมไลฟ์สไตล์อันหลากหลาย
ตอนนี้มีผู้เช่าที่ประกาศออกมาแล้วคือ คอมมอนกราวด์โคเวิร์คกิ้งสเปซ, เจ็ทส์ ฟิตเนส, โชว์รูมแฟชั่นสร้างประสบการณ์ใหม่ของแบรนด์สโตเลน สโตร์, โรงพยาบาลฟันทองหล่อ, แบรนด์ร้านอาหารและเครื่องดื่มระดับโลกที่จะมาเปิดสาขาแห่งแรกในประเทศไทย และร้านค้ารูปแบบใหม่อื่นๆ ซึ่งจะมีการเปิดตัวในเร็วๆ นี้ด้วยครับ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ