อร่อยแสงออกปาก!!! โดนัทใหม่จากคริสปี้ ครีม “ไทย ซีเล็กชัน โดนัท” เมื่อเมื่อเครื่องดื่มไทยสไตล์ มาในรูปแบบโดนัทเนื้อนุ่มสุดฟินนน กับ 3 รสชาติ อร่อยเกินต้าน!!
“สยามชาไทย โดนัท” (Siam Cha Thai Doughnut) สาวกชาไทยเลิฟเว่อร์ แบบผมบอกเลยว่าผ่าน โดนัทสอดไส้ชาไทยทะลักเต็มคำ หอมอร่อย เพิ่มลูกเล่นด้วยการท็อปด้วยไวท์ช็อกโกแลตเพิ่มความกลมกล่อม อร่อยลงตัว โรยครัมเบิ้ลชาไทยเพิ่มความหอม เคี้ยวเพลิน ฟินนน
“วันเดอร์ นมเย็น โดนัท” (Wonder Nom Yen Doughnut) โดนัทฟิล ริง สีหวาน สอดไส้นมชมพูรสละมุนนุ่มลิ้น เพิ่มความคิวท์ ด้วยการตกแต่งวิปนมชมพูเนื้อเนียนและสปริงเคิล หน้าตาน่ารักสุดๆ
“กาแฟโบราณ โดนัท” (Old-Fashioned Coffee Doughnut) ตื่นเต็มตาด้วยความหอมเข้มสไตล์กาแฟโบราณ ทั้งไส้ด้านในและเคลือบด้านบน กัดปุ๊บตื่นปั๊บ หอมอร่อยสุดๆ!!
จะหน้าไหน รสชาติอะไรก็ราคาดี ราคาเดิมเพียงชิ้นละ 35 บาท
ส่วนในรูปแบบแพ็ก 3 ราคา 105 บาท (ไทย ซีเล็กชัน โดนัท 3 ชิ้น)
หรือจะจัดเต็มเหนี่ยวไปเลย แบบยกเซ็ต ราคา 296 บาท (ไทย ซีเล็กชัน โดนัท 3 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 3 ชิ้น และออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
ปล. ราคาดังกล่าว ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมือง
รีบไปลองได้ตั้งแต่ 10 เม.ย. - 8 พ.ค. 67 นี้
ที่ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ
สามารถสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการได้ด้วยนะ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispykremeTH
#KrispyKremeThaiSelection
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ