BTS : มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ / เสนานิคม /
17 Apr 2024 13:23ช่วงนี้ "คอนโด Pet Friendly" ผุดมาเอาใจเหล่าคนรักสัตว์กันเพียบ และในที่สุดก็ถึงคราวของคนเก๋า "CMC Group" บ้างแล้วครับ
สำหรับ Pet Friendly Condo ใหม่แกะกล่องตัวนี้ต้องบอกว่าตั้งอยู่บนทำเล North CBD ใกล้มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และมาในแบรนด์ "Chateau in Town Kaset Campus" น้องๆ วัยมหาลัยคนไหนเลี้ยงเจ้าสี่ขา ก็ได้เวลาพามาจองห้องสวยกันแล้ว!
โครงการนี้เป็นคอนโดมิเนียม 8 ชั้น 2 อาคาร 314 ยูนิต และนับได้ว่าเป็นโครงการแรกของแบรนด์ "Chateau in Town" ที่เราสามารถเลี้ยงสัตว์ได้ พร้อมอยู่ต้นปี 2569 แถมทำเลก็สุดจะแจ่ม ยิ่งไปกว่านั้นใครที่ซื้อก็ถือว่าเป็นกำไรเลยแหละ เพราะราคารอบพิเศษก่อนเปิดขายจริง เริ่มเพียงแค่ 2.29 ล้าน* เท่านั้น!
ทำเลถูกใจ คอนโดก็ยังเป็นสไตล์ของคนรุ่นใหม่ด้วยนะ ด้วยแนวคิด "Refresh Your Lifestyle" เติมสีสันให้ชีวิตกับส่วนกลางแบบ All Day All Night ที่เปิดตลอด 24 ชม. โดยส่วนใหญ่ส่วนกลางจะอยู่บริเวณชั้น 1 และชั้น Rooftop มีครบหมดตั้งแต่ Swimming Pool 25 เมตร พร้อม Jacuzzi และสระเด็ก, Sky Jogging Track, Sky Walk, Giant Tree Pavilion Oasis, Co-Working Space, Fitness และแน่นอนว่ามี EV Charger รวมถึงบริการรถรับส่งระหว่างตัวโครงการไปยังสถานีรถไฟฟ้า ม.เกษตร และ เสนานิคม ด้วยครับ
และเพราะโครงการตั้งอยู่บนถนนประเสริฐมนูกิจก่อนถึงตึก RS TOWER เข้าซอยประมาณ 100 เมตร (ซอยข้าง KFC) ใกล้กับ BTS ม.เกษตร ตัวทำเลของโครงการนี้จึงถือว่าดีมาก เพราะรู้กันว่าเป็นแหล่งที่ของกินเพียบ ไม่ต้องกลัวอด!
ด้านสำนักงานขายโครงการนั้น จะอยู่ริมถนนประเสริฐมนูกิจ ฝั่งตรงข้ามร้าน KFC ก่อนถึงซอยพหลโยธิน 34 แยก 11 นะ ใครที่สนใจอยากลองไปส่องห้องตัวอย่างก่อน สามารถจอดรถได้ที่ด้านข้างสำนักงานขายหรือบริเวณด้านหลังได้เลยจ้า
ถ้าให้ผมสรุปโดยรวม ก็ต้องบอกว่า "Chateau in Town Kaset Campus" เป็นคอนโดใหม่ที่เหมาะสำหรับคนที่มีเพื่อนร่วมห้องเป็นน้องๆ สี่ขา เพราะเป็นคอนโดเลี้ยงสัตว์ได้ในย่าน ม.เกษตร ย่านที่คนอยู่เยอะ ของกินก็แยะ คงไม่แคล้วต้องมีการแย่งชิงกัน เพราะงั้นใครที่สนใจก็ไม่ต้องคิดนานครับ รีบจับจองกันก่อนเลย กระซิบนิดว่าเค้าจะเปิด Exclusive Visit ครั้งแรกวันที่ 27-28 เม.ย.นี้แล้วด้วย!
เอาเป็นว่าของดีไม่ต้องพูดมาก รีบคลิกลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษพร้อมชมห้องตัวอย่างจริงก่อนใครได้เลย ที่นี่ คอนโด Pet Friendly ย่านเกษตร ที่มาพร้อมราคาสุดพิเศษ พร้อมให้คุณและสัตว์เลี้ยงเป็นเจ้าของแล้ว!
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม
โทร : 1172 กด 3
www.cmc.co.th
แผนที่ตั้งโครงการ : คลิก
แผนที่ตั้งสำนักงานขาย : คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ