หมู่บ้านต้องมีไม่เกินกี่หลัง ถึงจะเรียก Private ถ้าแค่ 1 หลัง Private พอมั้ย? ‘แสนสิริ‘ เปิดตัวแบรนด์ใหม่ ‘ELSE’ เป็น EXCLUSIVE RESIDENCES ทำโครงการไม่เกิน 10 หลัง!
คำถามคือทำไม ‘พี่สิบหมื่น‘ ถึงเจาะตลาดกลุ่มนี้?
โดยส่วนตัวผมคิดว่า มีกลุ่มลูกค้าไม่น้อยเลยที่ต้องการมีบ้านทำเลดีในย่านทำเลทอง ได้ความเป็นส่วนตัว ไม่ต้องอยู่ในหมู่บ้าน และที่สำคัญคือ ดีไซน์ และคุณภาพการก่อสร้างจากบริษัทชั้นนำ เชื่อถือได้ และตอบโจทย์รสนิยมการใช้ชีวิต
’แสนสิริ‘ จึงเสนอตัวเข้ามาเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด สำหรับกลุ่มลูกค้าเหล่านี้
ซึ่ง 3 จุดเด่น ของ “ELSE” ประกอบไปด้วย
1. EXCLUSIVE LIVING RESIDENCES ยูนิตมีจำนวนจำกัด ไม่เกิน 10 ยูนิต หรือบางทำเลมีเพียง 1 ยูนิตเท่านั้น! โว้ว!!
2. PRIME LOCATION ตั้งอยู่ทำเลศักยภาพ ในที่ดินที่หายากเชื่อมต่อทุกการเดินทางได้อย่างสะดวกสบาย
3. SANSIRI FAMILY WELCOME ได้สิทธิ Sansiri Family ที่จะได้รับสิทธิพิเศษมากมาย
สำหรับผมข้อ 3 ถือเป็น สิ่งที่หาไม่ได้จากการสร้างบ้านเอง และบอกเลยว่ามันจะเพิ่มความสะดวกสบายให้กับชีวิตคุณเป็นอย่างมาก
‘ELSE’ เตรียมเปิด 5 ทำเลในปี 2567 ได้แก่ เอลซ์ รามอินทรา 34, เอลซ์กรุงเทพกรีฑา, เอลซ์ พระราม 9, เอลซ์ แบริ่ง 32 และ เอลซ์สุคนธสวัสดิ์ 26 รวมถึง โครงการเอลซ์ ชัยพฤกษ์ – แจ้งวัฒนะ ที่ Sold out ก่อนเปิดตัวโครงการ [แล้วจะมาโปรโมททำไม?!?!]
ส่วนที่ตั้ง ELSE ทั้ง 5 ทำเล ก็ตามนี้เลย
ELSE รามอินทรา 34 คลิก
ELSE สุคนธสวัสดิ์ 26 คลิก
ELSE แบริ่ง 32 คลิก
ELSE กรุงเทพกรีฑา คลิก
ELSE พระราม 9 คลิก
ประเดิมโครงการแรก ’Else Ramindra 34‘ ที่มียูนิตสุด Exclusive เพียง 5 ครอบครัว ข้อมูลเบื้องต้นว่ามาแบบนี้
- บ้านดีไซน์ด้วยรูปแบบ Modern Classic
- ที่ดินขนาดใหญ่ เริ่มต้นที่ 130 ตร.วา
- พื้นที่ใช้สอยเริ่มตั้งแต่ 332 – 425 ตร.ม.
- มี Pool Villa มีสระว่ายน้ำในตัวทุกหลัง
- ติดตั้ง CCTV ทั้งในบ้านและนอกบ้านจำนวน 8 ตัว
- ราคาเริ่มต้น 40-50 ล้านบาท
ผมไป search location มาละ อยู่ใกล้ ‘วัชรพล‘ เลย ไป ‘Central Eastville’ กับ ‘Fashion Island’ 10 กว่านาทีเอง นอกจากนั้นก็ยังใกล้โรงเรียนนานาชาติชื่อดัง โรงพยาบาลต่างๆ อีกเพียบ การเดินทางก็สะดวกมาก เชื่อมต่อถนนได้หลายเส้น ใกล้ทั้งทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์ และรถไฟฟ้าสีชมพูอีกด้วย
รอเปิดตัวเดือน พ.ค. 67 นี้ ถ้าสนใจลงทะเบียนไว้ก่อนเลย ไม่มีอะไรเสียหาย แถมจะได้รับข้อเสนอสุดพิเศษด้วย คลิก ที่นี่
#ELSE #BEANYTHINGELSE #Sansiri
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ