ผมยังจำภาพ ตอนขึ้นไปดู "พลุเฉลิมฉลอง" ที่ส่วนกลางชั้นบนสุดยามค่ำคืน เมื่อช่วงเปิดอาคารสร้างเสร็จ ได้เป็นอย่างดี
ส่วนกลางสวยๆ อาหารอร่อยๆ บรรยากาศดีๆ เพิ่มเติมด้วย พลุสวยๆ ตัดกับวิวเมืองที่งดงาม
ผมยังชมกับคุณบีว่า เหมือนจำลองให้เราได้เห็นบรรยากาศการเฉลิมฉลองตามเทศกาลต่างๆได้เลยนะ
ทำเอาหลายคนใจสั่นจับจองกันไป 555
นี่คือ Luxury condominium พร้อมอยู่ จากทาง AP ที่เสิร์ฟการพักอาศัยแบบ "เหนือระดับ" ให้แก่ลูกบ้าน ทั้งการออกแบบ ความปลอดภัย ความเป็นส่วนตัว และทำเลครับ
"RHYTHM Charoenkrung Pavillion" (ริทึ่ม เจริญกรุง พาวิลเลี่ยน) อีก 1 โครงการจาก AP ที่แรงตั้งแต่ยังไม่เปิดขาย
เนื่องเพราะ ตั้งอยู่บนทำเลสุดแรร์ แบบแทบไม่มีคู่แข่งเลย บริเวณโดยรอบส่วนใหญ่เป็นอาคารพาณิชย์ การรวบรวมที่ดินเพื่อพัฒนา ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
เป็นโครงการที่พกพาจุดเด่นมาเยอะมาก
1. ตัวโครงการตั้งอยู่ตรงข้ามโรงเรียนนานาชาติ Shrewsbury โรงเรียนอินเตอร์ตัว Top ของไทย
ชนิดที่ว่า สามารถเดินออกจากโครงการ ข้ามถนนเข้าโรงเรียนได้แบบชิลๆ เข้าเรียน 8 โมง ตื่น 7 โมงครึ่งยังทัน!! เดินแค่ 3-4 นาทีก็ถึงแล้ว
2. มาพร้อมวิวโค้งแม่น้ำเจ้าพระยาสุดแจ่ม โดยเฉพาะส่วนกลาง 3 ชั้นบนสุด ที่ให้เราสามารถสัมผัสวิวแม่น้ำเจ้าพระยาในทุกๆวัน
จัดเต็มพื้นที่สีเขียวสบายตา ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของทุกคนในครอบครัวมากๆ
ช่วงเทศกาลอย่างเช่น ปีใหม่เนี่ย เห็นพลุจาก ICONSIAM และ Asiatique ได้อย่างเต็มๆตาเลยนะ ไม่มีตึกสูงมาบังวิว
3. ส่วนกลางจัดเต็ม จุใจถึง 3.5 ไร่ ออกแบบให้ทุกคนสามารถใช้ได้ทุก Generation
มีอาคารพาวิลเลี่ยน 1 อาคาร แยกออกมา ใช้งานได้หลากหลาย อเนกประสงค์
Gated Courtyard For Co-Generation พื้นที่เปิดโล่ง ออกแบบให้เหมาะสม ครอบคลุมทุกช่วงวัยใช้ชีวิตร่วมกัน
Sky Lounge , Gym And Private Gym และ Infinity Edge Pool สระว่ายน้ำระบบน้ำเกลือไร้ขอบ ที่ยาวกว่า 47 เมตร!! ว่ายกันให้เมื่อยไปข้าง 555
นอกจากนี้ ยังมาพร้อมที่จอดรถ 100% อีกด้วยนะ! (ขนาดไม่รวมจอดซ้อนคันนะ สุดยอด)
4. คอนโดสูง 44 ชั้น 1 อาคาร มียูนิตพักอาศัย 421 ยูนิต เท่านั้น เท่ากับ 1 ชั้น มีห้องแค่ราว 10 ห้องเอง ได้ความเป็นส่วนตัวดี
เป็นอีกหนึ่งคอนเซปต์ที่ผมชอบ คำนึงถึงความเงียบสงบ และความปลอดภัยสูงสุด ด้วยจำนวนยูนิตน้อย พร้อมแปลนที่ปรับรูปแบบได้หลากหลาย
และในยุคที่มลพิษทางอากาศเป็นสิ่งที่เราไม่สามารถเลี่ยงได้ แต่ในโครงการมีการติดตั้ง ERV SYSTEM ทั่วอาคาร เพื่อรักษาคุณภาพอากาศ
มั่นใจได้เลยว่าอยู่ภายในอาคารแห่งนี้อากาศจะบริสุทธิ์ ปลอดภัยจาก PM 2.5 แน่นอน
5. เป็นโครงการที่ตั้งอยู่บนทำเลที่เดินทางได้สะดวกหลากหลาย
ด้วยความที่ติดกับ ถ.เจริญกรุง ถ.จันทน์ สามารถขับรถเข้า สาทร สีลม พระราม4 ใจกลางกรุงกันได้อย่าง สะดวกสบายง่ายมากๆ
แถมยังใกล้ ทางด่วนศรีรีช อีกต่างหาก
รายล้อมไปด้วยแหล่งงาน แหล่งจับจ่ายใช้สอยชั้นดีเพียบ
นอกจากจะใกล้กับโรงเรียนนานาชาติ Shrewsbury แล้ว ยังใกล้กับโรงเรียนชั้นนำอื่นๆอีกเยอะเลย เช่น รร.นานาชาติคิงส์คอลเลจกรุงเทพ , รร. อัสสัมชัญ , รร. กรุงเทพคริสเตียน และ รร. เซนโยเซฟคอนแวนต์
โรงพยาบาลเลิดสิน , โรงพยาบาลเซนต์หลุยส์ ก็อยู่ใกล้ๆ
จึงไม่ได้เตะตาแค่เหล่าผู้ปกครองนะ คนที่อยากอาศัยอยู่ใจกลางเมือง ใกล้ที่ทำงาน ก็ชอบเช่นกัน
ใครอยากสัมผัส "จังหวะชีวิตวิวแม่น้ำ" แบบเหนือระดับแบบนี้ ตอนนี้ทางโครงการจัดโปรไฟลุก!! 2 Bedrooms ห้องขนาดใหญ่ ชั้นสูง ราคาเดียวทุกตำแหน่ง เพียง 149,000 บาท/ตร.ม.*
ห้องใหญ่ชั้นสูง ราคานี้มีแค่ 4 ยูนิตสุดท้าย เท่านั้น! และไม่มีราคานี้อีกแล้ว!
เห็นราคาแล้วใจเต้นแรง ตอนเปิดตัวยังอาจไม่ได้ราคาดีขนาดนี้!
ใครสนใจต้องรีบตัดสินใจด่วนแล้วจริงๆ ภายใน 19 พ.ค.นี้เท่านั้น "RHYTHM Charoenkrung Pavillion" คอนโดที่จะทำให้คุณได้มีจังหวะชีวิตดีๆที่ลงตัว!!
สามารถไปลงทะเบียนกันไว้ก่อนได้ที่ คลิก
#RhythmCharoenkrungPavillion
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ