โรงพยาบาลศิริราชเป็นโรงพยาบาลที่มีคนไข้เยอะที่สุดในประเทศ แถมในเรื่องของการรักษาพยาบาลบอกเลยว่าไม่เป็นสองรองใคร
แล้วจะดีแค่ไหนถ้าเราได้อยู่ใกล้ชิดโรงพยาบาลคุณภาพS-Class ระดับนี้ บอกเลยว่าไม่ได้หาง่ายๆ แต่ก็หาได้นะ
ที่โครงการ "ASPIRE อรุณ - พรีเว่" คอนโดใหม่ จาก AP บนทำเลสุดพรีเมี่ยม ติดโรงพยาบาลศิริราช ใกล้รถไฟฟ้าทั้งสถานีบางขุนนนท์ สถานีไฟฉาย และ สถานีบางยี่ขัน รวมถึงท่าเรืออีกด้วย สามารถเดินทางสะดวกสบายหลากหลายช่องทาง
แถมในอนาคตจะมีสายสีแดงและสายสีส้มมาเสริม ยิ่งเดินทางสะดวกและใกล้รถไฟฟ้ามากกว่าเดิมอีกนะ
นอกจากนี้ยังใกล้สถานศึกษาชั้นนำ ไม่ว่าจะเป็น มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์ , มหาวิทยาลัยศิลปากร วังท่าพระ และแหล่งของกินอันเลื่องชื่ออย่างวังหลัง เป็นต้น
แถมยังไม่ได้มีดีแค่ทำเล เพราะเค้าพร้อมมอบชีวิตขีดสุดของความเป็นส่วนตัว ด้วยยูนิตน้อยที่สุด เพียง 119 ยูนิต ที่มีเพียงไม่กี่คนได้ครอบครอง ให้ได้เติมเต็มสมดุลของการใช้ชีวิต ครบทุกมิติการอยู่อาศัย พร้อมส่วนกลางที่ออกแบบมาให้ลูกบ้านได้หลบหนีความวุ่นวาย พร้อมผ่อนคลายทุกวินาที
ใครอยากเป็นเจ้าของคอนโดติดศิริราชแบบนี้ อย่ารอช้า!! กับ VVIP-DAY 25-26 พ.ค.นี้ เปิดจองครั้งแรก!! พร้อมหิ้วส่วนลดสุดพิเศษ ที่ทุกคนไม่ควรพลาด พร้อมเปิดให้ชมห้องตัวอย่างที่ Sale Gallery
- 1-BED ลดเพิ่ม 600,000 บาท* จาก 3.79 ล้าน*
- 1-BED Extra Space ลดเพิ่ม 800,000 บาท* จาก 4.29 ล้าน*
แอบกระซิบว่าเค้ามีโปรโมชั่นสุด Exclusive สำหรับลูกค้าที่จองภายในงานเท่านั้นด้วยนะ!!
งานนี้แนะนำให้ไปลงทะเบียนไว้ก่อนเพื่อรับ On-top 100,000 บาท* รายละเอียดเพิ่มเติม คลิก
ชีวิตดีๆ ฟินๆ แบบนี้มีได้ที่ "ASPIRE อรุณ - พรีเว่" คอนโดที่จะทำให้ชีวิตของคุณปลอดภัย ใกล้ชิดศิริราช
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
#APคอนโด #เริ่มชีวิตที่อยากใช้APคอนโด #ASPIRE #ASPIREcondo #ASPIREArunPrive #ASPIREอรุณพรีเว่
#คอนโดใกล้ศิริราช #APThai #ชีวิตดีๆที่เลือกเองได้ #APLivingseries
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ