ความสนุกในแต่ละวันของเพื่อน ๆ คืออะไรกัน?
สำหรับผมนะ ทุกวันผมจะตั้งเป้าให้ตัวเองหัวเราะให้ได้ หาเรื่องให้ตัวเองได้มีความสุขในทุก ๆ วัน จากที่ลองทำมามันก็ไม่ได้ยากนะ
เริ่มจากหาความสุขจากสิ่งใกล้ตัวอย่างที่อยู่อาศัยเนี่ยแหละ เพราะแต่ละวันเราใช้เวลาเกือบครึ่งอยู่ที่บ้าน วันไหนทำงานที่บ้านนี่ก็ทั้งวันไปเลย 555
วันนี้เลยจะมาแนะนำสำหรับใครที่กำลังหาความ JOYFUL ให้กับการอยู่อาศัย ด้วยแคมเปญส่งต่อความจอยให้กับคุณและเมืองจากอนันดา
ANANDA JOYFUL LIVING
#ชีวิตเมืองจอยได้ทุกวันไปกับที่อยู่อาศัยจากอนันดา
ก่อนอื่นต้องเล่าก่อนว่าอนันดาเค้าเป็นอีกค่ายที่ใส่ใจเรื่องนี้มาตลอด สำหรับใครที่เคยอยู่โครงการของเค้าจะรู้เลยว่ามันจอยรอบด้าน
ซึ่งเป็นแนวความคิดที่ไม่เพียงมุ่งเน้นการแก้ปัญหาให้คนเมืองเท่านั้น แต่ยังพร้อมส่งมอบความรู้สึกและบรรยากาศที่ดีผ่านการสร้างสรรค์ที่อยู่อาศัยที่มีคุณภาพ
และที่ผมชอบสุดคือการที่สนับสนุนให้คนเมืองได้มีพื้นที่ทำกิจกรรมและปล่อยพลังบวก และพลังสร้างสรรค์อย่างที่ใจต้องการต่อไปด้วย
โดยที่พูดมาทั้งหมดมันไม่ใช่เพียงคำพูดสวยหรูนะ แต่เป็นสิ่งที่เค้าทำแล้วเราเห็นได้จริง ๆ แบ่งหลัก ๆ ได้ 4 แกนก็คือ
ถือเป็นอีกโอกาสดี ๆ ที่เราจะได้มีชีวิตแบบจอย ๆ เพราะการที่มีที่อยู่อาศัยที่ดีก็เหมือนการได้เริ่มต้นและจบวันด้วยสถานที่ดี ๆ นั่นแหละค้าบบบ
ใครอยากจอยไปกับที่อยู่อาศัยจากอนันดาคลิกเลย >>> https://anan.ly/3UGWfRk
#AnandaDevelopment
#UrbanLivingSolutions
#AnandaJoyfulLiving
#อนันดา #คอนโดพร้อมอยู่ใกล้รถไฟฟ้า
#บ้านอนันดา #บ้านทำเลดี
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ