นี่คือตลาดคอนโดที่มาแรงที่สุดในชั่วโมงนี้ หลักฐานที่ยืนยันในเรื่องนี้ก็คือ ตัวพ่ออย่าง ’แสนสิริ‘ จับสายจูง เดินเข้ามาเล่นตลาด ’คอนโดเลี้ยงสัตว์ได้‘ อย่างเต็มตัว
ถ้าผมเป็น ‘น้อนหมา น้อนแมว‘ คงร้องดีใจกันระงม เพราะขนาด ’คอนโดของนุด‘ เรายังว้าว ถ้าเป็น ’คอนโดของน้อน‘ เราก็ต้องคาดหวัง
เอาแค่ดีไซน์ของแคมเปญนี้ ผมก็ชอบมากแล้ว สวย สะดุดตา เข้าใจง่าย และ น่ารักมากกก
“PETS WELCOME CONDO” มากกว่าคอนโดเลี้ยงสัตว์ได้ แต่เป็น “สังคมของคนรักสัตว์”
ไม่ใช่แค่ ‘Pet Lover’ แต่ต้องเป็น ’Pet Parent’ ด้วย
ด้วยแนวคิด ‘Design For Future’ การออกแบบที่ใส่ใจความปลอดภัยและสิทธิพิเศษที่เข้าใจเจ้าของสัตว์เลี้ยง และเพื่อให้น้องสัตว์เลี้ยงได้อยู่ด้วยกันอย่างไร้ความกังวล
และมากไปกว่านั้น ’แสนสิริ‘ ยังวางแผนยกระดับคุณภาพการอยู่อาศัยของทั้งคนเลี้ยงและสัตว์เลี้ยง พัฒนา “สังคมของคนรักสัตว์” ทั้งการออกแบบที่ใส่ใจความปลอดภัย การบริการ และสิทธิพิเศษที่เข้าใจเจ้าของสัตว์เลี้ยงอีกด้วย
“PETS WELCOME CONDO” 5 โครงการใหม่ที่เปิดไปแล้วได้แก่, เดอะ มูฟ สุขุมวิท107, พินน์ ปรีดี 20, เมคิน เฮาส์ เชียงใหม่, เดอะ สแตนดาร์ด เรสซิเดนซ์ หัวหิน และ เวีย อารีย์ ครอบคลุมทั้งในกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด
นี่แค่น้ำจิ้ม ตลอดปี 67 พร้อมจ่อคิวเปิดตัวอีกหลายโครงการ
แต่การไปชมคอนโดใหม่ หลายคนก็อยากจะให้ ’น้อน’ ไปดูด้วยกัน ก็แหม! คนอยู่ด้วยกัน ก็ต้อง ’ร่วมกันตัดสินใจ’ สิ!!
พามาเลย เพราะ ‘แสนสิริ‘ เค้าเตรียม ’Pets Welcome Kits’ เป็นการคัดสรรสินค้าคุณภาพจากหลากหลายแบรนด์สัตว์เลี้ยง ไว้ดูแลน้องๆ เตรียมเสิร์ฟ ขนมเพื่อสุขภาพ, น้ำดื่ม ทั้งในโซนอินดอร์และเอาท์ดอร์ เมื่อพาน้องๆ มาเยี่ยมชมโครงการ
ประเดิม 3 โครงการแรกอย่าง เดอะ มูฟ สุขุมวิท 107, พินน์ ปรีดี 20 และเมคิน เฮาส์ ที่จังหวัดเชียงใหม่ รวมทั้งที่สำนักงานขายทุกคอนโดมิเนียมเลี้ยงสัตว์ได้ของแสนสิริในอนาคต
พร้อมรับ Pets Sticker และผ้าพันคอสำหรับน้อง ที่ถูกวาดขึ้นโดยคุณแพรนิภา สินคณารักษ์ (คุณฟอย @pnk.ff) นักวาด illustrator ชื่อดัง ที่เตรียมมอบให้กับน้องๆ ที่มาเยี่ยมชมโครงการติดมือกลับบ้านอีกด้วยนะ
40 ปีในฐานะ ‘Trendsetter’ ทันสมัยตลอดเวลาจริงๆ ’พี่สิบหมื่น’ เรา
ทุกอย่างที่ผมเล่ามา สรุปจบ ที่นี่
ลองเข้าไปดูจะรู้ความตั้งใจของ 'แสนสิริ' และถ้าอยากเห็นเป็นภาพ ลองดูคลิปวิดิโอที่ล่างสุดได้เลย
#Sansiri40years #Sansiri #YouAreMadeForLife#SansiriNo1Brand #แสนสิริแบรนด์อันดับหนึ่ง#PetsOfSansiri #PetsWelcomeCondo #PetFriendlyCondo
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ