BTS : ช่องนนทรี / /
26 Mar 2018 09:15
โครงการนั้นก็คือ “Knightsbridge Prime Sathorn”
โดดเด่นเพราะ ความสูง 4.4 เมตร (ที่ปัจจุบันเค้าเรียก “Duo Space”)
โดดเด่นเพราะ “Sold Out” ภายใน 1 วัน
โดดเด่นเพราะ ดีไซน์, ส่วนกลาง และวิวแม่น้ำ
ผมจำได้ว่าจริงๆ โครงการเปิดขาย Pre-Sale 2 วัน แต่ขายไปวันเดียวก็หมดแล้ว ฮือฮาเป็นอย่างยิ่ง
ก็ไม่แปลกที่จะขายหมดเร็วขนาดนี้ เพราะทำเลที่อาจจะไม่ได้ “สาทร” จ๋าๆ แต่อยู่กระเถิบมาไม่ไกลนัก ติดถนนนราธิวาสฯ เลย (ประมาณ 5 นาทีจาก BTS ช่องนนทรี) ซึ่งหลายคนชอบมากกว่าด้วยซ้ำในแง่ของการเป็นที่อยู่อาศัย
แถม “ราคา” ที่เปิดมาเมื่อเทียบกับ “”Product” ที่ให้มาก็มีความคุ้มค่ามาก
ในวันเสาร์ที่ 31 มี.ค.นี้ ที่สำนักงานขาย ทาง “ออริจิ้น” เค้าจัดงาน “Resale” โครงการ “Knightsbridge Prime Sathorn” นะครับ
“Last Chance” สำหรับคนที่สนใจโครงการแต่พลาดไป จองไม่ทันในคราวนั้น
มีห้องที่เอามา Resale จำนวนจำกัด ทาง “Origin” เค้ารวมรวมมาให้คุณเลือกกัน ไม่ต้องไปหาเอง
ใครสนใจก็ไปลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษกันก่อนได้เลย
หรือ สอบถามเพิ่มเติมโทร: 082-517-9545, 065-517-3927
#KnightsbridgePrimeSathorn #Origin
#คอนโดติดดอย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ