BTS : ทองหล่อ / /
04 Jul 2020 12:07เป็นอีกหนึ่งโครงการที่น่าจับตามาก ๆ เลยสำหรับ เดอะ สแตรนด์ ทองหล่อ (THE STRAND THONGLOR) คอนโดมิเนียม ที่ผสานทุกไลฟ์สไตล์และความมีชีวิตชีวาแบบที่คนรุ่นใหม่ต้องการ
ทั้งที่อยู่อาศัยในคอนโดมิเนียมระดับอัลตร้าลักชัวรี่ที่โดดเด่นด้วยดีไซน์มินิมอลเรียบหรูสูง 30 ชั้น และคอมมิวนิตี้ที่มีครบทั้ง Live-Eat-Work ที่ตั้งอยู่บริเวณหน้าปากซอยทองหล่อในระยะที่เดินจากบีทีเอสเพียง 30 เมตร และทำให้พื้นที่ด้านหน้าซอยทองหล่อกลายเป็นจุดศูนย์กลางไลฟ์สไตล์แห่งใหม่
เพื่อให้ทุกคนได้ติดตามความพิเศษของโครงการ เดอะ สแตรนด์ ทองหล่อ อย่างใกล้ชิด บริษัท 1.6 ดีเวล็อปเม้นต์ (วันพ้อยต์ซิกซ์ ดีเวล็อปเม้นต์) จึงได้ปล่อยวิดีโอในแคมเปญชื่อ “Story of THE STRAND”
บอกเล่าเรื่องราวของโครงการที่มีดีมากกว่าเรื่องทำเลทองย่านทองหล่อแบบเข้าใจง่ายเสมือนเปิดบ้านให้เพื่อนคนพิเศษเข้าชมและร่วมสัมผัสสเน่ห์ของการอยู่อาศัยท่ามกลางไลฟ์สไตล์ทองหล่อไปพร้อมๆ กัน
ซึ่งเพื่อน ๆ สามารถรับชมวิดีโอ “Story of The Strand” ได้ที่ https://youtu.be/yOSA7KvtPzk และติดตามเรื่องราวอื่นๆ ของโครงการ THE STRAND THONGLOR ได้ที่ Facebook และ Instagram @onesixdevelopment ครับผม
Tag : THE STRAND THONGLOR | 1.6 Development | MQDC
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ