เป็นอีกหนึ่งโครงการที่มาแรงใช่เล่นสำหรับ Skyrise Avenue Sukhumvit 64 ซึ่งนอกจากโครงการเค้าจะน่าสนใจแล้ว เค้าก็ยังมีกิจกรรมดี ๆ อีกด้วย
โดยล่าสุดเค้าได้เปิดบ้านให้เราสามารชมห้องตัวอย่าง สำนักงานขาย และพื้นที่โครงการเป็นที่เรียบร้อย แต่เพื่อเพิ่มความอรรถรส พี่เค้าเลยบอกว่าแค่นั้นยังไม่พอ!!!
เลยเป็นที่มาของกิจกรรม Skyrise Avenue Sukhumvit 64 Photo & Video Contest 2020 by RISLAND ในวันนี้นั่นเอง
โดยเราทุกคนสามารถส่งผลงานได้ในคอนเซ็ปต์แนวคิด Once in a life time "Sky's the limit" ที่แสดงความสุดยอดของโครงการนี้
ถือว่าเป็นครั้งแรกของการประกวดที่เปิดกว้างที่สุดแห่งปี และที่สำคัญของรางวัลนั้นก็ล่อใจสุด ๆ เพราะมีเงินรางวัลสูงสุดถึง 1 ล้านบาท
แบ่งเป็นเงินรางวัลสำหรับผู้ชนะประเภทภาพถ่าย 500,000 บาท และประเภทหนังสั้น 500,000 บาท ซึ่งเราสามารถส่งได้ทั้ง 2 ประเภทเลยนะ
เพื่อน ๆ คนไหนที่สนใจก็สามารถติดต่อขอรับรายละเอียดได้ที่โครงการ Skyrise Avenue Sukhumvit 64 หรือจะติดต่อผ่านช่องทางออนไลน์ก็ได้
ลืมบอกไปว่าเค้ามีกำหนดการส่งผลงานได้ตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงวันที่ 30 กันยายนที่จะถึงนี้นะ ช่วงนี้ใครอยากหาที่ถ่ายรูปเล่นก็ลองแวะเวียนไปเยี่ยมชมโครงการกันดู
เผลอ ๆ รูปที่ถ่ายเล่น ๆ ของเพื่อน ๆ อาจจะเข้าตาแล้วได้เงินรางวัลก้องใหญ่มาดป๊ะซื้อโครงการนี้เลยก็ได้ 555
ส่วนใครที่สนใจโครงการนี้แล้วอยากให้คอนโดติดดอยของเราทำรีวิวหรือสพรวจทำเลแล้วละก็... อย่าลืมคอมเม้นท์เป็นกำลังใจให้พวกเราด้วยน้าาาาา :)
Tag : RISELAND | Skyrise Avenue Sukhumvit 64 | Skyrise Avenue Sukhumvit 64 Photo & Video Contest 2020 by RISLAND
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ