เดือนหน้ามีหยุดยาว ชาวติดดอยวางแผนเที่ยวกันแล้วหรือยัง!!!
วันนี้ผมมีหนึ่งกิจกรรมสนใจมาเสนอ... “Hotel Fest” คอนเสิร์ตมิติใหม่ครั้งแรกในไทย ที่พวกเราสามารถเอนจอยกับการชมคอนเสิร์ตผ่าน “ระเบียงห้องพัก”
ฮั่นแน่... เริ่มสนใจกันแล้วใช่มั้ยล่ะ บอกเลยว่างานนี้เอาใจเพื่อน ๆ ที่เป็นคอดนตรี ชื่นชอบการปาร์ตี้ในยุค New Normal สุด ๆ
เพราะภายในงานเราจะได้ปลุกทุกความสนุก บุกทุกความมันส์ กับศิลปินมากมาย โดยที่เราไม่ต้องไปเบียดเสียดกับคนอื่นให้กังวลว่าจะติดโควิดหรือไม่
เท่าที่ผมแอบส่องดูแล้วก็ต้องบอกว่าเค้าคัดศิลปินชั้นนำมายั่วยวนใจมากมาย นำทัพโดย POLYCAT, THE PARKINSON, BURIN BOONVISUT และศิลปินอื่น ๆ อีกมากมาย
ที่สำคัญที่ผมชอบสุดก็คืองานนี้พวกเราไม่ต้องเสียเงินจองโรงแรม ไม่ต้องเงินซื้อบัตรคอนเสิร์ต เพราะงานนี้เค้าให้พวกเรา พักฟรี ดูฟรี!!!
สำหรับใครที่สนใจก็ต้องบอกว่าเตรียมล็อกวัน เคลียร์คิวกันไว้ให้ดี เพราะงานนี้เค้าจะจัดขึ้นช่วงหยุดยาวเดือนหน้าที่จะถึงนี้แล้ว
แต่ แต่ แต่... ถ้าให้ฟรีขนาดนั้นก็จะหมดความตื่นเต้นกันไป เพราะการจะได้บัตร Hotel Fest นี้มาเราต้องทำการร่วมสนุกกันสักหน่อย
โดยเพื่อน ๆ ทุกคนสามารถร่วมลุ้นรับบัตรคอนเสิร์ต และห้องพักไปนอนฟรี ๆ สบาย ๆ พร้อมอาหารเช้าที่ Ana Anan Resort & Villas Pattaya ได้ง่าย ๆ
เพียงซื้อสินค้าหรือผลิตภัณฑ์อะไรก็ได้จาก Singha Corporation ครบทุก 500 บาท รับลุ้น 1 สิทธิ์ ยิ่งซื้อมากยิ่งมีสิทธิ์มาก!!!
ที่โดนใจสุดก็คือจะไปมันส์ ไปแดนซ์ทั้งที จะให้ไปนอนคนสองคนจะไปมันส์ได้ไง งานนี้เค้าเลยให้พวกเรา สามารถเข้าพักได้สูงสุด 3 คนต่อ 1 ห้อง เลยนะเออ
และสำหรับเพื่อน ๆ คนไหนที่ยังงง ๆ อยากไป HOTEL Fest แต่ไม่รู้จะต้องทำไง ผมสรุปขั้นตอนมาให้เรียบร้อยตามนี้เล๊ยยยย
1. เข้าสู่เว็บไซต์และลงชื่อเข้าสู่ระบบ : คลิกที่นี่!!!
2. ซื้อสินค้าครบทุก 500 บาท ลุ้นรับ 1 สิทธิ์ (1 ห้อง เข้าพักได้ 3 คน)
3. กรอกโค้ด “ HOTELFEST1 ”
4. กรอกรายละเอียดและที่อยู่ให้ครบถ้วน
5. เลือกที่อยู่ในการจัดส่งสินค้าและช่องทางในการชำระเงิน
6. รอรับ SMS และ Email ยันยืน
7. กดยืนยันคำสั่งซื้อและรับเลขคำสั่งซื้อ
8. รอลุ้นไปคอนเสิร์ตกันได้เล๊ยยย
ไม่ยากเลยใช่มั้ยล่ะ... ที่ยากสุดก็คือต้องรอนั่งลุ้นกับแต้มบุญที่เรามี เพื่อที่จะได้เป็นผู้โชคดีนั่นแหละเนอะ 55555
แต่ขอย้ำอีกทีว่า “บัตรไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องลุ้นเอา!!!” ซึ่งสินค้าเค้าก็อย่างของพี่สิงห์นั้นก็ล้วนเป็นของรอบตัวที่เราซื้อตามร้านสะดวกซื้อกันอยู่แล้วเนี่ยแหละ
จะดีกว่ามั้ยถ้าเราลองเปลี่ยนตัวเองมาช้อปแบบออนไลน์ ไม่ต้องไปเจอผู้คนให้วุ่นวายตามร้านสะดวกซื้อ แถมยังได้ลุ้นบัตรคอนเสิร์ตอีกด้วย!!!
เกือบลืมบอกไป... ถ้านึกถึงสินค้าของพี่สิงห์แล้วหลายคนอ่จจะนึกถึงน้ำเมาทั้งหลายใช่มั้ยล่ะ แอบบอกนะว่างานนี้เค้านับยอดเฉพาะสินค้าร่วมรายการ ยกเว้นสินค้าแอลกอฮอลล์นะ เดี๋ยวจะเสียเงินฟรีอดลุ้นบัตรคอนเสิร์ตกัน 5555
สำหรับเพื่อน ๆ คนไหนที่หยุดยาว 4-7 กันยายนนนี้ยังไม่แผนจะเดินทางไปท่องเที่ยวที่ไหนแล้วละก็ ลองเข้าไปร่วมสนุกกันดู ภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ได้เที่ยวฟรีแฮปปี้ที่สุดเด้อออ
นี่ก็ถือเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมดี ๆ ที่มาช่วยแบ่งเบาภาวะความเครียดของพวกเราได้ช่วงนี้ได้เนอะ ถือว่าลองไปเปิดประสบการณ์ใหม่ ๆ กันดู
ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะมี "คอนโดแนวใหม่" ที่มีการอำนวยความสะดวกด้วยการจัดคอนเสิร์ตในพื้นที่ส่วนกลางให้ลูกบ้านได้ชมฟรี ๆ ทุกอาทิตย์ก็ได้ ใครจะไปรู้ 55555
เอาจริงมันก็คง 'ยาก' หน่อย เพราะอย่างโรงแรมเราสามารถเลือกวันเวลาที่จะเข้าพักเข้าชมให้ตรงกับกิจกรรมที่เค้าจัดได้
ถ้ามาเป็นพื้นที่อยู่อาศัยแบบคอนโดแล้วมีกิจกรรมแบบนี้จริง ๆ ช่วงเวลาที่เราไม่ได้มีอารมณ์ร่วมสนุกแต่ต้องทนอยู่นอนฟังก็คงจะใช่เรื่อง ฮ่า ๆๆๆ
แต่ก็ไม่แน่เนอะ... เดี๋ยวนี้คนรุ่นใหม่เค้าอาจจะมีไลฟ์สไตล์ที่ต่างจากผมก็ได้ นึกถึงตัวเองตอนยังวัยรุ่นแล้วก็เป็นสายเที่ยวกับเค้าอยู่เหมือนกัน
ส่วนตอนนี้ขอเป็นการได้ไปนั่งฟังเพลง กินลม ชมวิว ดูคอนเสิร์ตในที่พักสุดหรูแบบฟรี ๆ เนี่ยแหละตอบโจทย์และโดนใจผมสุดละ 5555
ล็อกวันกันไว้ให้ดี เตรียมตัวกันไว้ให้พร้อม แล้วมาแดนซ์ไปพร้อมๆ กัน “Hotel Fest มันส์สุดเหวี่ยง ริมระเบียงก็ได้” ใครร่วมสนุกแล้วได้กี่สิทธิ์ก็มาคอมเมนท์ขิงแข่งกันก็ได้นะ ผมจะได้รู้ว่าตัวเองยังพอมีหวังได้ไปอยู่มั้ย
ไม่แน่สมาคมชาวติดดอยอาจจะได้แท็คทีมแล้วไปนอนดูคอนเสิร์ตกันแบบเหมายกชั้นเลยก็ได้ แล้วเจอกันนะทุกคน บ๊ายบายยยยย
Tag : ็Hotel Fest | Singha Corporation | Ana Anan Resort & Villas Pattaya
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ