- เป็น 15 ปีแห่งการเติบโตที่น่ายินดีมาก ๆ สำหรับเอพี หลังจากที่เริ่มต้นธุรกิจบ้านเดี่ยวเป็นครั้งแรกเมื่อปี 2545 ปัจจุบันพัฒนามาแล้วกว่า 80 โครงการส่งผลให้บ้านเดี่ยวเอพีโตแบบก้าวกระโดดจากหลักพันล้านสู่หมื่นล้านในปี 2562 ที่มากถึง 10,227 ล้านบาท
- เอพีมาพร้อมจุดยืน “บ้านที่เข้าใจชีวิต” ในอนาคตผ่าน 3 แบรนด์ได้แก่ The Palazzo คฤหาสน์หรูลักชัวรี่ 25-60 ลบ.ขึ้นไป The City บ้านเดี่ยวเซ็กเมนต์ไฮเอนด์ 9-25 ลบ. และ Centro บ้านเดี่ยวสไตล์โมเดิร์น
- เอพีต่อยอดจุดยืน”บ้านที่เข้าใจชีวิต” สู่เทคโนโลยีเข้ากับการอยู่อาศัยจนเป็นแนวคิด Hybrid Living บ้านที่เข้าใจการใช้ชีวิตแบบไฮบริดผ่าน 4 แกนสำคัญ คือ
- 1.Cost-saving นวัตกรรมเพื่อนส่วนรวมโดยไม่ต้องกังวลค่าใช้จ่ายด้วยคลับเฮ้าส์ Solar Power system 2.Security นวัตกรรมความปลอดภัยอัจฉริยะภายในบ้าน 3.Comfort นวัตกรรมเพื่อความสะดวกสบายกับระบบสั่งการอัจฉริยะ Smart Home Geteway และ Security Module 4.Community นวัตกรรมคอมมูนิตี้ 24 ชั่วโมง
- และตอกย้ำความสำเร็จอีกครั้งเมื่อวันที่12-13 กันยายนที่ผ่านมา หลังจากเปิดพรีเซลบ้านเดี่ยว 6 โครงการใหม่ได้แก่ The City สาทร-สุขสวัสดิ์ , The City พระราม 2-พุทธบูชา , The City พระราม9-รามคำแหง , The palazzo ปิ่นเกล้า , Centro พระราม9-กรุงเทพกรีฑา และ Centro ราชพฤกษ์-สวนปัด ซึ่งสร้างยอดขายได้มากกว่า 1,000 ลบ. โดยบางโครงการสามารถปิดการขายได้หมด
-และในไตรมาส 4 จะเตรียมเปิดอีกจำนวน 2 โครงการ ได้แก่ The City บรมราชชนนี-ทวีวัฒนา และโครงการย่านสาธุประดิษฐ์ รวมเป็นโครงการเปิดใหม่ทั้งสิ้น 18 โครงการในปี 2563
Tag : AP Thailand | เอพี ไทยแลนด์ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ