มีข่าวคราวจากทาง AWC ที่เค้าแวะมาชวนให้เราเป็นส่วนหนึ่งกับ AWC INFINITE LIFESTYLE ต้อนรับเทศกาลแห่งการพักผ่อนและวันหยุดยาวพิเศษใหม่ปลายปีตามประกาศ ครม. ด้วย AWC INFINITE LIFESTYLE: INFINITE POINT OF HAPPINESS ครับ
แพ็กเกจนี้เป็นแพ็กเกจคะแนน Infinite Point ที่ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์สำหรับใช้เข้าพักหรือแลกเพื่อใช้บริการที่หลากหลายในโรงแรมและรีสอร์ตใดก็ได้ในเครือ AWC ทั้ง 15 แห่งทั่วประเทศในรูปแบบของ Membership Passport เก๋ๆ ไปเลยจ้า
สำหรับ AWC INFINITE LIFESTYLE: INFINITE POINT OF HAPPINESS นั้นมีให้เลือก 2 แพ็กเกจสมาชิก ตามนี้...
-Gold Membership ราคา 9,999 บาท รับ Infinite Point 900 คะแนน มูลค่าเทียบเท่าสิทธิประโยชน์สูงสุดถึง 25,000 บาท
-Platinum Membership ราคา 19,999 บาท รับ Infinite Point 1,900 คะแนน มูลค่าเทียบเท่าสิทธิประโยชน์สูงสุดถึง 52,000 บาท
โดยสามารถใช้ Infinite Point ในการแลกห้องพักในอัตราพิเศษ เทียบเท่าส่วนลดสูงสุด 60% นอกจากนี้ยังสามารถใช้ Infinite Point ในการจ่ายชำระค่าอาหารและบริการในโรงแรมได้ในอัตรา 1 Infinite Point = 15 บาทได้อีกด้วย
สิทธิประโยชน์สุดคุ้มของเค้าก็ยังมีให้อีกมากมายเลย ซึ่งทุกแพ็กเกจสามารถใช้ได้ถึงวันที่ 23 ธันวาคม 2563 นี้นะครับ
ลืมบอกไปว่าใครที่สนใจอยากซื้อแพ็กเกจของเค้าก็ซื้อได้ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคมเป็นต้นไปเลยนะจ๊ะ
Tag : AWC |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ