LIFE Ladprao เป็นหนึ่งในโครงการที่ผมเฝ้าคอยช่วงเวลาดี ๆ สอยมาไว้ครอบครอง ด้วยทำเลที่ได้เซ็นทรัลลาดพร้าวมาเป็นส่วนกลาง 555
และถ้าใครกำลังรอเหมือนผมอยู่ ตอนนี้ BC (Bangkok Citismart) ที่ปรึกษาด้านอสังหาริมทรัพย์ชั้นนำ ก็จัดโปรโมชั่นมาให้พวกเราได้สมหวังกันเป็นที่เรียบร้อย
"Life Ladprao เทราคา ทะลุทุกแยก*" โปรหนักแห่งปี ในราคาที่ดีที่สุด อย่างห้อง Studio เริ่มเพียง 3.89 ล้าน* เท่านั้นเองนะ!!!
เท่าที่ผมแอบไปสอบถามเค้ามา นอกจากจะราคาดีแล้ว โปรนี้ยังมีแจกของรางวัลกว่า 1.6 ล้าน* ไม่ว่าจะเป็น เช็คเงินสด Cash Back, บัตรกำนัล
รวมไปถึง Gift Voucher Cenpay, โทรศัพท์ Samsung Galaxy Note Ultra 20 ที่สำคัญฟรีให้ทุกค่าใช้จ่ายวันโอนอีกด้วยนะเออ
ซึ่งโปรโมชั่นนี้เค้าก็เริ่มให้จับจองตั้งแต่วันนี้ไปจนถึง 31 ตุลาคม ซึ่งถ้าใครตัดสินใจไว เค้ายังมีของรางวัลจากทางโครงการให้เพิ่มอีกต่อด้วย
เปย์จัดหนัก แจกจัดเต็มแบบนี้ ก็ต้องรีบตัดสินใจกันหน่อย เพราะอย่างที่รู้กันว่า LIFE Ladprao นั้นก็ฮอตในตัวมันเองอยู่แล้ว
ส่วนตัวแล้วที่ผมขอยกให้เป็นจุดเด่นสุดของโครงการนี้ก็คือ ทำเล ไม่ว่าจะหันซ้าย หันขวา ก็มีแต่สิ่งที่อำนวยความสะดวกให้เราได้อยู่จุใจ
ไม่ว่าจะเป็น เซ็นทรัลลาดพร้าว ที่เดินผ่านทางสถานี BTS ห้าแยกลาดพร้าวไป ก็มีทางเชื่อมเข้าสู่ตัวห้างได้เลย เหมือนเป็นส่วนกลางให้ลูกบ้านจริง ๆ นั่นแหละ
รวมไปถึงห้างขนาดใหญ่อีก 2 ห้างอย่าง เทสโก้โลตัส ที่ตั้งอยู่ด้านขวาของโครงการ และ Union Mall ที่อยู่ถัดทางซ้ายของโครงการในระยะที่เดินถึง
ถึงแม้ตัว Union Mall จะมีระยะที่ไม่ได้ติดกับโครงการ แต่อย่าลืมว่าบริเวณรถไฟฟ้าสถานีห้าแยกลาดพร้าวนั้นมีทางเดินเชื่อมต่อไปเข้าห้างได้เลยนะ
ซึ่งตัวทางเดินเชื่อมนี้ยังเป็นทางเชื่อมให้เราสามารถไปขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT สถานีพหลโยธิน ได้เช่นกัน เพราะงั้นเรื่องการเดินทางหายห่วงได้เลย
จากศักยภาพของทำเลที่ผมเล่ามานี้ จะเห็นได้ชัดเลยว่า Life Ladprao ตั้งอยู่บนทำเลทองของห้าแยกลาดพร้าวจริง ๆ
ตัวโครงการจะมี 2 อาคารอยู่ใกล้กัน
ซึ่งทั้งสองอาคารมีส่วนกลาง รูปแบบห้อง อะไรคล้าย ๆ กันหมดเลย แต่อาคาร B จะมีพื้นที่ส่วนกลางเยอะกว่านิดหน่อยตามจำนวนยูนิต
ตัวอาคาร A แม้จะมีพื้นที่ส่วนกลางน้อยกว่า แต่ก็แลกมาด้วยขนาดล็อบบี้ที่ใหญ่กว่า
ตอนที่ผมได้ไปลองเดินดูนี่สวยเหมือนล็อบบี้โรงแรม 5 ดาวเลยนะ
สำหรับพื้นที่ส่วนกลางอื่น ๆ ทั้งสองอาคาร ก็ออกแบบมาให้ความรู้สึกหรูไม่แพ้กัน ที่ผมชอบก็จะเป็นพื้นที่ดาดฟ้าที่เป็นสระว่ายน้ำ
ด้วยความสูงของโครงการทำให้วิวนั้นสวยเกินบรรยาย ท้องฟ้าสีคราม สระว่ายน้ำสีฟ้า ตัดกับพื้นที่นั่งสีขาว
โดยรวมมันรู้สึกน่าอยู่ น่าใช้งานจริง ๆ
ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนที่อยากลองไปสัมผัสความสวย ความฟิน อย่างที่ผมเล่ามานี้ก็ลองแวะไปเยี่ยมชมที่โครงการกันได้ ตอนนี้พร้อมเข้าอยู่แล้ว
หรือจะลองไปดูคลิปรีวิวของผมที่ #ติดดอยส่องห้อง : Life Ladprao คอนโดที่มี เซ็นทรัล เป็นส่วนกลาง กันก่อนก็ได้นะ
อย่าลืมล่ะ... ตอนนี้ทาง BC เค้ามีโปร "เทราคา ทะลุทุกแยก" จัดว่าเป็นโปรที่คุ้มที่สุดในตอนนี้สำหรับโครงการ LIFE Ladprao จริง ๆ
อยากรู้รายละเอียดโปรโมชั่นเพิ่มเติม และรับสิทธิพิเศษก่อนใครก็ คลิกที่นี่ ด้านล่างนี้ หรือโทรสอบถามที่ 02 661 8999 ได้เลย
โปรเด็ด ๆ แบบนี้ถึงแค่ 31 ตุลาคม นี้เท่านั้นนะ ลุ๊ยยยย
Tag : LIFE Ladprao | BC | PRP
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ