ช่วงที่สถานการณ์เอาแน่เอานอนกับเศรษฐกิจไม่ได้แบบนี้ การลงทุนในวงการอสังหาก็ดูเป็นเรื่องที่ต้องชั่งใจกันหน่อย
เพราะไม่มีใครอยากลงเงินก้อนโดยที่ไม่รู้จะได้ผลตอบแทนหรือเปล่าใช่มั้ยล่ะ
แล้วถ้าลงทุนแล้วได้ผลตอบแทนล่ะ... ที่สำคัญผลตอบแทนนั้นเป็นแบบการันตีให้ด้วย
รับรองให้ว่าแม้จะเจอมรสุมเศรษฐกิจแค่ไหน โครงการก็ให้ผลตอบแทนแน่นอน
“SIAMESE RAMA9" อีกหนึ่งโครงการที่น่าจับตาเพราะเป็นการลงทุนแบบ EXCLUSIVE RISK FREE รับผลตอบแทนตั้งแต่เริ่มลงทุน!!!
สำหรับใครที่กำลังมองหาโครงการเพื่อการลงทุนโดยเฉพาะก็เคลียร์คิวให้ดี
เพราะวันสุดสัปดาห์ 16- 18 ตุลาคมนี้ เค้าจัด VIP INVESTOR DAY ให้ไปเจาะลึกทุกรายละเอียดกันเลย
งานนี้ใครที่กำลังสงสัยว่าเราจะได้ผลตอบแทนยังไง เค้าจะให้ปันผลเราเมื่อไหร่ ทุกคำตอบมีให้แบบจัดเต็มที่สำนักงานขายตั้งแต่เวลา 10.00 -18.00 น.
โดยช่วง 14.00 – 15.00 น. จะมีเจาะลึกแพ็คเกจการลงทุน "Exclusive Deal การันตีผลตอบแทนตั้งแต่เริ่มลงทุน" ให้ทุกคนได้ไขข้อสงสัยด้วยนะ
ซึ่งนอกจากจะได้เจาะลึกเรื่องการลงทุนแล้ว งานนี้ยังมีห้องตัวอย่าง DUPLEX พรีเมียมทุกรูปแบบของโครงการให้เพื่อน ๆ เอาไว้ประกอบการตัดสินใจด้วย
เท่าที่ผมแอบสืบมา... ถึงแม้อาคารที่กำลังเปิดขายตอนนี้จะเน้นการลงทุนเป็นหลัก แต่เรื่องการเป็นอยู่เค้าก็ให้ความสำคัญไม่แพ้กันนะ
เพราะทาง SIAMESE เค้าจัดเต็ม Siamese Technology นวัตกรรมเหนือระดับที่ช่วยให้ทุกการใช้ชีวิตแฮปปี้ยิ่งขึ้น
ฮั่นแน่!!! สายลงทุนทั้งหลายเริ่มสนใจกันแล้วใช่มั้ยล่ะ สุดสัปดาห์นี้บุกไปที่สำนักงานขาย SIAMESE RAMA9 กันได้เลย
ลืมบอกไป... ภายในงานเค้ามี Special Offer ให้นักลงทุนทั้งหลายด้วยนะ
แต่อย่าลืมลงทะเบียนที่ คลิกที่นี่ ด้วยล่ะ จะได้ไม่พลาดทุกสิทธิพิเศษภายในงานนะเออ
Tag : SIAMESE RAMA9 | EXCLUSIVE RISK FREE | PRP
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ