เป็นอีกหนึ่งแบรนด์จากพี่อัศวิน ที่คาแรคเตอร์วัยรุ่นจ๋า ชัดเจนสุด ๆ อย่างแบรนด์ "ดิ ออริจิ้น"
พีอัศวินทำการบ้านมาดีเช่นเคย ครั้งนี้เจาะกลุ่มวัยรุ่นแถว ๆ ลาดพร้าว 111 กับ "The Origin Ladprao 111 (ดิ ออริจิ้น ลาดพร้าว 111)" ทำเลเดียว จบ ครบทุก NEEDS! ของการอยู่อาศัย
1 ห้างสรรพสินค้า The Mall Bangkapi
1 โรงพยาบาล Vejthani Hospital
1 รถไฟฟ้า สถานีบางกะปิ (สายสีเหลือง) เพียง 111 เมตร!!
สนองทุก NEEDS ใกล้ห้าง ใกล้โรงพยาบาล ใกล้รถไฟฟ้า ใกล้เกินกว่าที่จะพูดคำใดใดออกไป!!
ที่สำคัญพี่อัศวินเค้าตอบโจทย์วัยรุ่น กับราคาวัยรุ่น เริ่มต้นเพียง1.99 ล.บ.* !!
ราคาอย่างนี้ ทำเลแบบนี้!! ไม่ใช่วัยรุ่นก็ NEEDS ได้ ด่วน!! ลงทะเบียนเข้าชมห้องตัวอย่าง รับ Gift Voucher 200,000 บาท ทันที! (จำนวนจำกัด) เพื่อใช้เป็นส่วนลดวัน VIP PRICE 31/10/20 คลิกที่นี่เพื่อลงทะเบียน
Line Official : คลิก
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร : 097-014-7411
ย้ำอีกที!! ฮาโลวีนนี้ มีนัดกันที่ VIP PRICE "The Origin Ladprao 111" นะจ๊ะ!!
Tag : The Origin Ladprao111 | The Origin | คอนโดลาดพร้าว
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ