BTS : ทองหล่อ / /
20 Oct 2020 17:03
ผมว่าทองหล่อเป็นอีกช่วงทำเลที่กลายเป็นทำเลอมตะไปแล้วนะ ด้วยความที่ย่านทองหล่อ เป็นย่านที่คราคร่ำไปด้วยแหล่งไลฟ์สไตล์มากมาย ไม่ว่าจะเป็นห้างสรรพสินค้า สถานศึกษา แหล่งงาน ร่วมถึงย่านแห่งแสงสีที่เป็นหมุดหมายของนักท่องราตรีทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ เหตุผลนี้จึงไม่น่าแปลกใจเลยว่าทำไมคอนโดแถวทองหล่อถึงเป็นที่นิยมตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
สิงห์ เอสเตท เผยโฉม The ESSE Sukhumvit 36 (ดิ เอส สุขุมวิท 36) คอนโดมาสเตอร์พีซติดรถไฟฟ้าสถานีทองหล่อ สูง 43 ชั้น จำนวน 338 ยูนิต มูลค่าโครงการ 6,500 ล้านบาท เป็นการร่วมทุนกับฮ่องกง แลนด์ บริษัทอสังหาฯรายใหญ่ ที่มีประสบการณ์ในการพัฒนาอสังหาในเอเชีย
โดยสิงห์ เอสเตท มั่นใจในศักยภาพของตลาดคอนโดลักชัวรี่ย่านทองหล่อ ยังมีความต้องการจากกลุ่มที่มีกำลังซื้อสูง คาดว่าจะขายได้ถึง 70% ภายในสิ้นปี และได้จัดงาน Open House เพื่อเริ่มเปิดให้ลูกค้าทำเรื่องโอน และเข้าอยู่ได้อย่างเป็นทางการ พร้อมบริการแบบครบวงจรในขั้นตอนการโอนห้อง คาดว่าในสิ้นปีนี้จะมียอดโอนมูลค่า 1,650 ล้านบาท
The ESSE Sukhumvit 36 (ดิ เอส สุขุมวิท 36) ได้หลอมรวมอัตลักษณ์ความเป็นไทยกับเทรนด์การอยู่อาศัยในปัจจุบันเข้าด้วยกัน โดยสถาปัตยกรรมแบบเขตร้อน อย่างบ้านเรือนไทยได้ถูกนำมาใช้ในการออกแบบตัวอาคาร อาทิ การเปิดช่องให้ลมพัดผ่านหรือยกพื้นใต้อาคารเพื่อให้มีการไหลเวียนของอากาศภายใน
ในโครงการมีห้องให้เลือกหลายแบบ ได้แก่ 1 ห้องนอน 38.50-43.25 ตร.ม. , 2 ห้องนอน 73.50-77.00 ตร.ม. , 3 ห้องนอน 116.75-124.25 ตร.ม. และเพนท์เฮ้าส์ 252 ตร.ม. มาพร้อมส่วนกลางครบครัน อาทิบ่อน้ำแร่ออนเซ็นขนาดใหญ่ 2 บ่อ สระว่ายน้ำ ห้องออกกำลังกาย สกายเลาจน์ เธียเตอร์รูม กอล์ฟซิมูเลเตอร์ และอีกมากมาย
โดยในโอกาสเปิดตัว Open Housr ทางโครงการได้จัดแคมเปญพิเศษ กับราคาเริ่มต้น 11.9 ล้านบาท พร้อมสิทธิพิเศษในงาน For the One Who Know ระหว่างวันที่ 14-15 พฤศจิกายน นี้ก่อนปรับราคาอีกครั้ง ใครสนใจอยากเป็นเข้าของสามารถกดเข้าไปลงทะเบียนกันได้ที่ คลิก
Tag : The ESSE Sukhumvit 36 | ดิ เอส สุขุมวิท 36 | สิงห์ เอสเตท
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ