หนึ่งในแบรนด์โรงแรมชั้นนำที่เรารู้จักกันเป็นอย่างดี คงหนีไม่พ้นแบรนด์ HOLIDAY INN นี่แหละ และถ้าถามต่อว่า สถานที่ท่องเที่ยวยอดฮิตในประเทศไทยคือที่ไหน? หนึ่งในนั้นต้องมี "ศรีราชา" เป็นตัวเลือกเสมอ เกริ่นอย่างนี้เพราะล่าสุดกับ HOLIDAY INN® & SUITES SIRACHA LAEMCHABANG เค้าเปิดให้บริการแล้วนะ
InterContinental Hotels Group ประกาศเปิดตัวโรงแรม Holiday Inn and Suites Siracha Laemchabang ขนาด 347 ห้องที่สร้างขึ้นใหม่ในศรีราชา ในเขตนิคมอุตสาหกรรมและเขตเศรษฐกิจสำคัญในอีสเทิร์นซีบอร์ด ประเทศไทย ไม่ไกลจากท่าเรือแหลมฉบังและท่าเรือศรีราชาฮาร์เบอร์ ตั้งอยู่ห่างจากสนามบินสุวรรณภูมิโดยขับรถไม่ถึงหนึ่งชั่วโมงครึ่ง และ 45 นาทีจากสนามบินอู่ตะเภา
ที่สำคัญยังติดกับศูนย์รวมไลฟ์สไตล์ใหม่ล่าสุดคือ Origin District Laemchabang ซึ่งมีร้านอาหาร คลินิกทันตกรรม ร้านยา ร้านทำผม ร้านดอกไม้ และร้านสะดวกซื้อมากมาย ห้องพักทั้งหมดได้รับการออกแบบด้วยความเป็นอุตสาหกรรมร่วมสมัยที่ได้รับแรงบันดาลใจจากท่าเรือแหลมฉบัง
โดยมีห้องพัก 226 ห้องรวมถึงห้อง Superior King และ Twin พร้อมพื้นที่ทำงานที่ออกแบบตามหลักสรีรศาสตร์ ห้องสวีทแบบ 1 และ 2 ห้องนอนที่กว้างขวางจำนวน 121 ห้องพร้อมมุมครัว มาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกเพิ่มเติม เช่น สระว่ายน้ำแบบไร้ขอบกลางแจ้ง ศูนย์ออกกำลังกายที่มีอุปกรณ์ครบครันให้บริการตลอด 24 ชั่วโมง ห้องนวดส่วนตัวพร้อมนักบำบัดที่ผ่านการรับรอง ห้องอบไอน้ำ ในขณะที่โครงการ Kids Stay & Eat Free และสโมสรของเด็กๆ ทำให้โรงแรมแห่งนี้เป็นตัวเลือกที่ยอดเยี่ยมสำหรับครอบครัว
ห้องอาหาร Level 8 Kitchen & Bar ของโรงแรม Holiday Inn & Suites Siracha Laemchabang ที่เปิดให้บริการตลอดวัน ให้บริการอาหารเช้าแบบบุฟเฟ่ต์รวมถึงอาหารกลางวันและอาหารเย็นแบบตามสั่ง โดยให้บริการอาหารท้องถิ่นและนานาชาติขนานแท้ พร้อมที่นั่งทั้งในร่มและกลางแจ้งพร้อม The Hub Bar & Deli ในล็อบบี้
มาทันเวลาพอดี ใกล้จะช่วงเทศกาลแล้ว ใครไม่รู้จะไปไหน ลองไปสัมผัสประสบการณ์ดี ๆ ที่ HOLIDAY INN® & SUITES SIRACHA LAEMCHABANG กันได้นะครัชช
Tag : HOLIDAY INN & SUITES SIRACHA LAEMCHABANG | InterContinental Hotels Group |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ