ไม่แปลกใจเลยที่คนจะสนใจเยอะ
นี่ถ้าออกมาเร็วกว่านี้สัก 5 ปี ผมคงสอยไปแล้ว 5555 ช่วงนั้นกำลังคลั่งไคล้ศรีราชา ไปทีหนึ่งสอยโครงการหนึ่ง เลย
ศรีราชา จะมีโซนที่เป็น “ไข่แดง” อยู่ตรงบริเวณ “โรบินสัน” เป็นแหล่งรวมร้านอาหาร ความบันเทิง ทำให้ชาวต่างชาติ ก็มักจะพยายามหาที่อยู่ตรงนี้ เพื่อความสะดวกสบาย โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ชาวอาทิตย์อุทัย
Origin ได้เข้ามาเปิดโครงการที่ ศรีราชา หลายโครงการแล้ว แต่ "The Hampton Sriracha” เป็นโครงการแรกเลยที่มาเจาะไข่แดง
"The Hampton Sriracha” เป็นการจับมือกันระหว่างสองเจ้าใหญ่ครั้งแรกระหว่างออริจิ้น พร็อพเพอร์ตี้ และ กลุ่มดุสิตธานี
โครงการนี้ตั้งอยู่ใจกลางศรีราชาเลย ซึ่งศรีราชาก็ดันเป็นใจกลาง EEC อีกทีนึง
เป็นโครงการคอนโดระดับไฮเอนด์ ติดถนนสุขุมวิทเลย โดยจะมาในรูปแบบของคอนโด High-Rise สูง26 ชั้น 1 อาคาร จำนวน 468 ยูนิตพักอาศัย 3 ยูนิตเพื่อการพาณิชย์
ในส่วนของ Investment Property เค้าจะใช้ชื่อว่า The Hampton Suite ซึ่งตัวนี้เค้าจะเป็น Serviced Residences มาตรฐานโรงแรม 5 ดาว (แค่มีชื่อดุสิตร่วมทุน เรื่องมาตรฐานการบริการนี่ ไม่จำเป็นต้องอธิบายก็คงนึกภาพออกแน่นอนเนอะ)
เป็นการผสานระหว่างการบริการแบบโรงแรม กับการปล่อยเช่ารายเดือนแบบคอนโด
ข้อดีก็คือ ช่วยลดภาระในการหาผู้เช่า และการจัดการ เพราะมีทีมงานที่มีความเชี่ยวชาญมาช่วยดูแล
รับผลกำไรตอบเเทน
สูงสุด 5-9% ต่อปี ยาวต่อเนื่อง 10 ปี*
นอกจากนี้ ยังร่วมมือกับ รพ. สมิติเวช Wellness Club powered by Samitivej ช่วยดูแลสุขภาพผู้อยู่
ค่าตัวตอนนี้ เริ่ม 3.xx ล้านบาท* สามารถเข้าไปชมห้องตัวอย่างได้ล่ะ ทั้งที่กทม. และศรีราชา คนที่สนใจ สามารถคลิกติดต่อช่องทางด้านล่างได้เลยครับ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ