แม้จะเริ่มมีการฉีดวัคซีนแต่ก็ใช่ว่าจะสามารถเปิดประเทศรับนักท่องเที่ยวต่างชาติได้โดยทันที ดังนั้นธุรกิจการท่องเที่ยวก็ยังเป็นธุรกิจที่ยังคงได้รับผลกระทบ บรรดาผู้ประกอบการทั้งในโรงแรม ค้าปลีก โรงพยาบาล ฯลฯ เลยต้องพึ่งพาคนในประเทศเป็นหลัก
ล่าสุดโรงแรม ไฮแอท รีเจนซี่ กรุงเทพฯ สุขุมวิท ประกาศจับมือกับพันธมิตร ได้แก่ Grande Asset Hotels & Property, สยามพิวรรธน์, โรงพยาบาลบำรุงราษฏร์, KTC ร่วมฟื้นฟูธุรกิจการบริการและธุรกิจท่องเที่ยว ด้วยการจัดโปรโมชั่น "One Million Baht Club" บุฟเฟ่ต์โรงแรม ในราคา 1 ล้านบาท พักโรงแรมไม่อั้น 365 วัน พร้อมบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นสิทธิรับบริการรีเจนซี คลับ เลาจน์, ห้องประชุมรีเจนซี่ คลับ, เครดิตอาหารและเครื่องดื่ม 2 แสนบาท, ฟิตเนส 24 ชั่วโมง, บริการซักรีด ฯลฯ
ยังไม่หมด เพราะยังมีบริการลีมูซีนภายในกรุงเทพฯ 10 ครั้ง, พักรีสอร์ทในเครือไฮแอททั้งที่หัวหิน ภูเก็ต และเกาะสมุยได้ 10 คืน ตลอดระยะเวลาสมาชิก, บริการนวดที่ Let's Relax, ตรวจสุขภาพประจำปีโปรแกรม เอ็กเซคคิวทีฟ ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฏร์ และสมาชิกวิซ แบลค การ์ด เพื่อรับสิทธิพิเศษที่สยามพารากอน สยามเซ็นเตอร์ สยามดิสคัฟเวอรีและไอคอนสยาม
นอกจากนี้ลูกค้าที่เป็นสมาชิกบัตรเคทีซี ยังได้สิทธิพิเศษอัพเกรดห้องพัก รับเพิ่ม Hotel Dining Credit จาก 2 แสนบาทเป็น 2.5 แสนบาท รับเครดิตเงินคืน 2% ต่อแพ็คเกจ โดยสามารถแบ่งชำระ 0%นาน 6 เดือน
ใครเบื่อบ้าน อยากไปกินหรูอยู่สบายสักปี ก็ลองเปลี่ยนบรรยากาศดูได้นะครับ ถือว่าชาร์จแบตเตอรี่เนอะ อิอิ
Tag : One Million Baht Club |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ