ไปดูมาแล้วครับสำหรับทาวน์โฮมชื่อเก๋ "THER ลาดพร้าว 93" เปิดตัวในราคาเริ่มต้น 9.5 ล้านบาทครับ
สำหรับโครงการนี้ถือว่าน่าจับตามองตั้งแต่แรกเริ่มแล้วเนอะ เป็นโครงการทาวน์โฮม 3 ชั้นครึ่ง มี rooftop terrece ให้อีกต่างหาก ทั้งหมด 82 ยูนิต ตั้งอยู่ที่ซอยลาดพร้าว 93 นี่เอง
โครงการแบ่งบ้านออกเป็น 3 รูปแบบ
หน้าโครงการมีรถไฟฟ้าด้วยล่ะ สถานีรถไฟฟ้ามหาดไทย สถานีในอนาคต ออกไปทางด่วนได้ อยู่ในกลางเมือง ต้นไม้เยอะด้วยครับ
ต้องพูดเลยนะว่าครั้งนี้แพทโก้ กรุ๊ป เค้าร่วมมือกับพันธมิตร 4 หน่วยงาน คือการไฟฟ้านครหลวง, AIS Fibre, ธนาคารอาคารสงเคราะห์ และบุญถาวร ช่วงกันยกระดับโครงการนี้ให้กลายเป็นสมาร์ททาวน์โฮมแห่งอนาคตกันด้วย
ทางการไฟฟ้าฯ จะเข้ามาเปลี่ยนระบบสายไฟฟ้าอากาศให้เป็นสายไฟใต้ดิน ติดตั้งเครื่องชาร์จ EV ให้ลูกบ้านฟรี ส่วน AIS Fibre ก็จะติดตั้งอินเทอร์เน็ตบ้านที่ดีที่สุดให้ ด้านธนาคารอาคารสงเคราะห์นั้นจะมอบสินเชื่อพิเศษให้ลูกบ้าน สุดท้ายภายในโครงการก็ใช้วัสดุและผลิตภัณฑ์จากบุญถาวรครับ
ตอนนี้ "THER ลาดพร้าว 93" เปิดให้ชมบ้านตัวอย่างแล้วนะ สวยงามอลังการวิ้งๆ เชียว ลูกบ้านรับส่วนลด 25% สำหรับชุดเครื่องครัวและอุปกรณ์ไฟฟ้าตั้งแต่วันนี้-22 เมษายนเด้ออ นอกจากนี้ยังมีส่วนลดโครงการอีกสูงสุดถึง 1 ล้านบาทด้วยน้าา
Tag : THER ลาดพร้าว 93 |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ