ในธุรกิจหลายๆ อย่างถ้าหากว่าผลประกอบการในปีนี้ลดลง คงไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจกันสักเท่าไหร่ครับ เพราะสถานการณ์การแพร่ระบาดหนนี้ ทำเอาประชนชนหลายๆ ครัวเรือนตระหนักถึงเรื่องของการใช้จ่ายที่มากขึ้น ส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยากจะใช้เงินกันในช่วงนี้นัก
กลับกันกับทาง ลลิล พร็อพเพอร์ตี้ ที่เคยประกาศผลประกอบการในไตรมาสแรกที่ผ่านมา ผลปรากฏว่ามีการเติบโต ถึง 29.4% มีกำไรสุทธิ 320 ล้านบาท เรียกได้ว่าแม้สถานการณ์ยังไม่สามารถกลับไปเป็นปกติ แต่ก็ยังมีผู้บริโภคที่ต้องการซื้อที่อยู่อาศัยอยู่
โดยทางลลิล เค้ายังแง้มอีกด้วยว่า อาจจะเป็นช่วงเวลาและโอกาสดีๆ สำหรับใครที่ต้องการเป็นเจ้าของที่อยู่อาศัยคุณภาพเยี่ยม บนทำเลศักยภาพ เตรียมตัวให้พร้อม อย่ามัวลังเลใจกับโครงการคุณภาพที่เพิ่งเปิดตัวไปสดๆร้อนๆ อย่างโครงการ Lio Bliss ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ , Lanceo CRIB ศรีนครินทร์ – เทพารักษ์ , Lanceo CRIB เพชรเกษม – ไร่ขิง และ ลลิลทาวน์ ลำลูกกา-คลอง2 สวย ครบ จบทุกฟังก์ชั่น ใครสนใจสามารสอบถามและชมข้อมูล ลลิล พร็อพเพอร์ตี้ เพิ่มเติมได้ที่ Call Center 1778
Tag : ลลิล พร็อพเพอร์ตี้ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ