เอาคอนโดที่เหมาะสำหรับคนรักสัตว์มาฝากกันอีกแล้วครับ ช่วงนี้ถ้าพูดถึงอนโดที่เลี้ยงสัตว์ได้ก็ต้องนึกถึงคอนโดจากทางเมเจอร์ก่อนใครเลยนะ เพราะเมเจอร์เค้าโดดเด่นในเรื่องนี้มากกว่าใคร เพราะทุกโครงการของเค้าสมารถเลี้ยงสัตว์ได้นั่นเอง
ล่าสุดเค้าส่งคอนโดพร้อมอยู่อย่าง “เมทริส พัฒนาการ-เอกมัย” เพื่อให้สอดคล้องกับการใช้ชีวิตของคนยุคใหม่ พร้อมเติมเต็มความสุขให้แก่ผู้อยู่อาศัยอย่างสมบูรณ์แบบ ทั้งผู้ที่เลี้ยงสัตว์และไม่เลี้ยงสัตว์ให้สามารถอยู่ร่วมกันได้อย่างลงตัว โครงการนี้ตั้งอยู่ในทำเลศักยภาพ เชื่อมต่อสู่ย่าน New CBD ตอบโจทย์ทุกรูปแบบการเดินทาง รองรับการใช้ชีวิตของคนเมืองที่มีสไตล์
โดยโครงการสร้างมาในรูปแบบคอนโด High rise ระดับไฮเอนด์ สูง 29 ชั้น จำนวน 341 ยูนิต ออกแบบจากสถาปัตยกรรมสไตล์ Mid-Century Modern (MCM) ให้ความเป็นส่วนตัวเพียงชั้นละไม่เกิน 15 ยูนิต ด้วยห้องพัก 3 รูปแบบ คือ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 29.8 – 31.4 ตร.ม., 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ขนาด 53.4 – 54.3 ตร.ม. และ 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ขนาด 57.1 - 61.9 ตร.ม.
Facilities ภายในโครงการมาออกแบบเพื่อตอบโจทย์วิถีคนเมือง นอกจากนี้ยังตอบโจทย์คนรักสัตว์ด้วย Double gate ที่ช่วยเพิ่มความปลอดภัยให้กับสัตว์เลี้ยง และแบ่งพื้นที่ขับถ่ายอย่างเป็นสัดส่วน ภายใต้การรับรองจากผู้เชี่ยวชาญจากโรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ อีกทั้งโครงการได้กำหนดพื้นที่ส่วนกลางให้มีทั้งส่วนที่อนุญาตและไม่อนุญาตให้สัตว์เลี้ยงใช้งาน ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานจริงเพื่อสร้างความสมดุลในการอยู่อาศัยระหว่างลูกบ้านที่เลี้ยงสัตว์และไม่เลี้ยงสัตว์อย่างลงตัว
นอกจากนี้ยังโดดเด่นในเรื่องของทำเล โดย “พัฒนาการ-เอกมัย” เป็นอีกหนึ่งทำเลที่ตอบโจทย์การอยู่อาศัยของคนเมือง เพราะเชื่อมต่อหลากหลายเส้นทางคมนาคม ไม่ว่าจะเป็นระบบขนส่งสาธารณะ และ รถส่วนตัวก็เป็นไปได้อย่างสะดวกเพราะใกล้กับทางด่วนพิเศษรามอินทรา-อาจณรงค์เพียง 100 เมตร และติดถนนพัฒนาการที่เชื่อมไปยังย่านธุรกิจอย่างอโศก เพชรบุรี เอกมัย และทองหล่อ ซึ่งเดินทางเพียงไม่กี่นาที นอกจากนี้ยังรายล้อมไปด้วยโรงพยาบาล สถานศึกษา รวมถึงห้าสรรพสินค้าชั้นนำมากมาย
ใครสนใจมามุงตรงนี้ สามารถร่วมเป็นเจ้าของโครงการ เมทริส พัฒนาการ-เอกมัย (Metris Pattanakan-Ekkamai) ได้แล้ววันนี้ในราคาเริ่มต้น 2.99 ล้านบาท ฟรี เฟอร์นิเจอร์แพ็กเกจและค่าทางด่วน 2 ปี สามารถลงทะเบียนเพื่อรับข้อเสนอเพิ่มเติมได้ที่ คลิก หรือโทร. 02-116-1111 กันได้เลยยยย
Tag : เมทริส พัฒนาการ-เอกมัย | Metris Pattanakan-Ekkamai | Major Development
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ