อยากมีบ้าน เราจัดให้ "เฌอ สุขสวัสดิ์-พุทธบูชา" Grand Opening โซนพิเศษเริ่มเพียง 3.33 ลบ.*เท่านั้น ขอบอกว่าที่ดินใหญ่มากกกกกกกกกกก
รีบพุ่งตัวกันไปเลยนะ 1 มิ.ย. – 31 ก.ค.นี้ จองปุ๊ป เค้าก็ผ่อนเลย สบายตัวไปยาว ๆ สูงสุด 24 เดือน* แถมใครที่กู้ไม่ผ่านเค้าก็ยินดีคืนเงิน* ให้ด้วยนะเออ!!!
ตัวโครงการทาวน์โฮม 2 ชั้นพร้อมฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน ทำเลก็ดี๊ดีเพราะอยู่ติด ม.บางมด ตอบโจทย์ทุกครอบครัว ครบครันทุกการใช้ชีวิต
เดินทางสะดวกทุกเส้นทาง ใกล้ถนนสายหลักทั้งถนนสุขสวัสดิ์ ถนนพุทธบูชา ถนนประชาอุทิศ และถนนพระราม 2 เชื่อมต่อทางพิเศษเฉลิมมหานครและวงแหวนอุตสาหกรรมในเวลาไม่ถึง 20 นาที
นอกจากนี้ยังมีสิ่งอำนวยความสะดวกครบ ใกล้ซุปเปอร์มาร์เก็ตและห้างสรรพสินค้าชั้นนำ ไม่ว่าจะ Big C สุขสวัสดิ์, Tesco Lotus ประชาอุทิศ และ Central พระราม 2
ลืมบอกไปว่าตัวบ้านก่อสร้างด้วยอิฐมอญแดงทั้งหลังด้วยนะ ใครที่อยากได้บ้านที่แข็งแรงทนทาน อยู่นานจนลูกหลานต้องห้ามพลาดแล้ว 55555
ภายในโครงการจัดเต็มด้วยพื้นที่ส่วนกลาง ทั้งสวนสาธารณะ พร้อมฟิตเนสวิวพาโนราม่า สระว่ายน้ำ และมีระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมงให้ด้วย
อย่ารอช้าครับ โซนพิเศษเปิดให้จองแล้วตั้งแต่วันนี้ ราคาเริ่มต้นเพียง 3.33 ลบ.*เท่านั้น ได้ที่ดินใหญ่ รองรับทุกไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตแน่นอน :)
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
**สนใจติดต่อ : 062-874-9155, www.peaceandliving.co.th
Tag : เฌอ สุขสวัสดิ์-พุทธบูชา | PRP |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ