ขอเสียงคนอยากได้คอนโดหน่อยเร็ววว น่าจะเป็นอีกหนึ่งโอกาสดีๆ ของคนอยากมีคอนโดครับ เพราะพี่อัศวินของเราเค้าใจดี เตรียมนำคอนโดในเครือ "ดิ ออริจิ้น" มาเสิร์ฟถึง 10 โครงการ กับแคมเปญ “10 Big Surprise” บอกเลยว่าของแถมคุ้มมากๆ
อีกหนึ่งแบรนด์คนโดที่ออกแบบมาเพื่อเอาใจคน Gen Z อย่างแบรนด์ ดิ ออริจิ้น (The Origin) ล่าสุดพี่อัศวิน ขนทัพมาครบ 10 โครงการ มูลค่ารวมกว่า 14,200 ล้านบาท จัดแคมเปญสุดยิ่งใหญ่ “10 Big Surprise” สร้างปรากฏการณ์อลังการเพื่อผู้บริโภคแบบสิบสิบสิบ ขนทัพคอนโดใกล้รถไฟฟ้า
โดย 10 โครงการนี้ จะมีทั้งโครงการพร้อมอยู่และโครงการที่อยู่ระหว่างพรีเซล อาทิ ดิ ออริจิ้น พหล-สะพานใหม่, ดิ ออริจิ้น สุขุมวิท 105, ดิ ออริจิ้น รามอินทรา 83 โดยรายชื่อโครงการที่เข้าร่วมแคมเปญ
โครงการพร้อมอยู่
1.ดิ ออริจิ้น พหล-สะพานใหม่ (The Origin Phahol-Saphanmai)
2.ดิ ออริจิ้น สุขุมวิท 105 (The Origin Sukhumvit 105)
3.ดิ ออริจิ้น รามอินทรา 83 (The Origin Ramintra 83)
โครงการที่อยู่ระหว่างพรีเซล
1.ดิ ออริจิ้น รัชดา-ลาดพร้าว (The Origin Ratchada-Ladprao)
2.ดิ ออริจิ้น ลาดพร้าว 15 (The Origin Ladprao 15)
3.ดิ ออริจิ้น ราม 209 อินเตอร์เชนจ์ (The Origin Ram 209 Interchange)
4.ดิ ออริจิ้น อ่อนนุช (The Origin Onnut)
5.ดิ ออริจิ้น สุขุมวิท สายลวด อี 22 สเตชั่น (The Origin Sukhumvit-Sailuat E22 Station)
6.ดิ อริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์ รามอินทรา (The Origin Plug & Play Ramintra)
7.ดิ ออริจิ้น ลาดพร้าว-บางกะปิ (The Origin Ladprao-Bangkapi)
งานนี้จะพบกับโปรโมชั่น ทั้งลด ทั้งแจก ทั้งมอบของแถม 10 รายการ มอบสิทธิพิเศษต่างๆ แถมงานนี้ยังปลอดภัยแบบสุดๆ ด้วยการ Live นั่นเอง เต็มอิ่ม 4 ชั่วโมงเต็ม ในวันที่ 10 มิ.ย.นี้ ตั้งแต่เวลา 14.00-18.00 น. บน Facebook Fanpage ของ Origin Property และรับชมย้อนหลังต่อได้ที่ Fanpage 10 วัน 10 โครงการ ได้ตั้งแต่วันที่ 11-20 มิ.ย. เวลา 18.00 น. สอบถามเพิ่มเติม โทร 020 300 000
ใครเล็งโครงการไหนอย่าลืมเตรียมอินเตอร์เน็ต และความเร็วของนิ้วไว้ F กันด้วยนะ!!
Tag : Origin Property | 10 Big Surprise | The Origin
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ