BTS : ชิดลม / ทองหล่อ /
15 Jun 2021 08:17ทยอยกันมาเรื่อยๆ นะเนี่ยกับการซื้อขายคอนโดฯ ผ่านคริปโทฯ เพราะทาง SC ก็เป็นอีกเจ้าที่จับมือกับ Bitkub เปิดโอกาสเพื่อการลงทุนมิติใหม่กันครับ
ถือว่าเป็นการเพิ่มมูลค่ามิติการลงทุนแบบใหม่สำหรับลูกค้าที่มีพอร์ตการลงทุนอยู่แล้ว หรือสนใจการลงทุนผ่านสกุลเงินดิจิทัล ด้วยการต่อยอดแคมเปญ "Double Investment" กับ Luxury Condominium พร้อมอยู่ 2 โครงการของเค้า
ครั้งนี้นอกจากจะได้รับพอร์ตลงทุนกับ Bitkub มูลค่าสูงสุด 1 ล้านบาทแล้วยังได้รับสิทธิประโยชน์สุดคุ้ม บริการพิเศษที่ปรึกษาส่วนตัวตลอด 24 ชั่วโมง ภายใต้การลงทุนในสินทรัพย์ดิจิทัลครั้งนี้ด้วยนะครับ
สำหรับ 2 โครงการระดับ Luxury Condominium ภายใต้แคมเปญนี้ก็คือ โครงการ 28 CHIDLOM ราคาเริ่มต้น 12-65 ล้านบาท คอนโดมิเนียม Freehold หนึ่งเดียวบนถนนชิดลม และอีกโครงการคือ BEATNIQ Sukhumvit 32 ราคาเริ่มต้น 13.9-75 ล้านบาท คอนโดมิเนียมใจกลางสุขุมวิทครับผม
ใครสนใจอยากจะลงทุนมิติใหม่จาก SC Asset กับ 2 Luxury Condominium พร้อมอยู่ และข้อเสนอพิเศษกับแคมเปญ Double Investment ของเค้า ไปจัดกันได้ตั้งแต่วันที่ 14 มิ.ย. – 31 ก.ค. 2564 นะคร้าบบบ
Tag : SC Asset |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ