หลายคนอาจจะมีแบบบ้านในดวงใจเป็นของตัวเองกันใช่ไหมครับ ปัจจุบันมีบ้านหลากหลายสไตล์ให้เลือกมากมายเลย แต่มีหนึ่งในสไตล์ที่แทบจะไม่เคยเอ้าท์ อยู่มาหลายยุคหลายสมัย ก็ยังเป็นหนึ่งในสไตล์บ้านที่หลายคนโปรดปราน นั่นก็คือบ้านสไตล์ญี่ปุ่นนั่นเองครับ
ล่าสุดศุภาลัย เค้าได้ชู 7 จุดเด่นที่ต้องซื้อบ้าน “ศุภนันท์” ตกแต่งใหม่ สไตล์ญี่ปุ่น เรียกได้ว่างานนี้ใครชอบบ้านสไตล์ญี่ปุ่นนี่ห้ามพลาดเลยครับ กับ 2 โครงการคุณภาพ คือ ศุภาลัย พาร์ควิลล์ พระราม 2-ท่าข้าม และ ศุภาลัย วิลล์ รังสิต คลองหลวง-คลอง 2 เพื่อสัมผัสชีวิตคุณภาพกับความสมบูรณ์แบบที่เหนือกว่ากับบ้าน “ศุภนันท์” บ้านเดี่ยว 2 ชั้น พื้นที่ใช้สอย 138 ตร.ม. 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ห้องอเนกประสงค์ ที่จอดรถ 2 คัน
โดยมีจุดเด่น 7 ข้อ ทั้งการตกแต่งใหม่แบบสไตล์ญี่ปุ่น ฟังก์ชันครบเหมาะกับคนรุ่นใหม่ พร้อม Master bedroom & Walk in closet ส่วนห้องนอนล่างสามารถปรับเปลี่ยนเป็น Work From Home เข้ากับยุคสมัย มาพร้อมห้องครัวสวยและเป็นสัดส่วน ที่จอดรถแยกเป็นสัดส่วน และสวนสวยรอบบ้านขนาดใหญ่
ที่สำคัญ เค้ายังตอบโจทย์ชีวิตทันสมัยด้วยระบบบ้านอัจฉริยะ Home automation ครบครันด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกทั้งสโมสร สระว่ายน้ำ ฟิตเนส Multi-Function Area สวนสาธารณะขนาดใหญ่พร้อมเครื่องเล่นเด็ก พร้อมระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชม.และกล้อง CCTV ในโครงการ ในราคาเริ่มต้น 4 ล้านต้นเท่านั้น*
ใครสนใจอ่านตรงนี้ให้ดีๆ เลยครับ เพราะตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นพิเศษ เมื่อจองบ้านเดี่ยวศุภนันท์ รับฟรีๆ ไปเลย 1. ชุดเครื่องใช้ไฟฟ้า 2. ค่าธรรมเนียมโอนกรรมสิทธิ์ - ค่าจดจำนอง 3. ค่าส่วนกลาง* 4. เครื่องปรับอากาศ 5. จัดสวนตามมาตรฐานบริษัท 6. Wallpaper ทุกห้องนอน 7. ปั๊มน้ำและถังเก็บน้ำ 8. มุ้งลวด เฉพาะบานหน้าต่าง 9. มิเตอร์น้ำ - มิเตอร์ไฟ (*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ)
โดนสามารถจองตั้งแต่วันนี้ - 31 ส.ค. 64 เท่านั้น ย้ำอีกทีว่ามี 2 โครงการที่เข้าร่วม คือ ศุภาลัย พาร์ควิลล์ พระราม 2 - ท่าข้าม และศุภาลัย วิลล์ รังสิต คลองหลวง - คลอง 2 เท่านั้นนะ
Tag : SUPALAI | บ้านศุภนันท์ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ