อนันดาปล่อยกลยุทธ์ใหม่มาเอาใจลูกบ้านเค้าอีกแล้วครับ ครั้งนี้มาพร้อมกับความรอบด้านยิ่งกว่าเคย เพราะเตรียมผนึกกำลัง 4 พันธมิตรบิ๊กเนมแล้วนะ
พันธมิตรที่ว่าคือทางโรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ เซ็นทรัลฯ กรุ๊ป เมืองไทยประกันชีวิต และ ดิเอราวัณ กรุ๊ป มอบเอกสิทธิ์พิเศษเหนือระดับครบทุกมิติ รวมถึงการเพิ่มประสบการณ์ใหม่ๆ สำหรับสมาชิก Ananda Member Club เท่านั้นครับผม
ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมส่วนลดโรงพยาบาลบำรุงราษฎร์และศูนย์ส่งเสริมสุขภาพไวทัลไลฟ์ อย่างคูปองส่วนลด 10% สำหรับแพ็กเกจตรวจสุขภาพ แพ็กเกจตรวจเช็คสุขภาพหัวใจ แพ็กเกจตรวจคัดกรองภาวะสมองเสื่อม แพ็กเกจตรวจคัดกรองความเสี่ยงโรคหลอดเลือดสมอง ฯลฯ
ฝั่งเซ็นทรัลเองก็มีบริการ “Central @ Ananda” มาให้ โดยลูกค้าอนันดาสามารถดาวน์โหลด e-coupon ในแอปพริวิเลจของอนันดาเพื่อรับส่วนลด 300 บาท ใช้ช้อปปิ้งที่ห้างเซ็นทรัลผ่านบริการ New Sale Channel ได้ด้วย
ด้านเมืองไทยประกันชีวิตก็ตอบโจทย์ความต้องการของ Ananda Member Club ได้อย่างครอบคลุมทุกไลฟ์สไตล์ครับ ไม่ว่าจะเป็น โครงการเมืองไทย Extra Return 5/3 สัญญาเพิ่มเติมการประกันภัยสุขภาพแบบ D Health สัญญาเพิ่มเติมการประกันภัยสุขภาพแบบ อีลิท เฮลท์ เรียกได้ว่าคุ้ม!
สุดท้าย กลุ่มโรงแรม ดิ เอราวัณ กรุ๊ป เค้ามอบสิทธิพิเศษสำหรับสมาชิก Ananda Member Club หรือ AMC ทุกโครงการ รับส่วนลดค่าที่พัก 30% และส่วนลดห้องอาหาร 20% สำหรับโรงแรมในเครือ The Erawan Group ครับ
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ