BTS : อุดมสุข / วุฒากาศ /
08 Jul 2021 17:17แบรนด์ดัง "Elio" กลับมาส่งดีลคุ้มที่ต้องบอกว่าครั้งนี้ "อย่าให้หลุดมือ" กันทีเดียวครับ กับ Elio 2 ทำเล "Elio Del Nest x Elio Sathorn Wutthakat" จัดใหญ่แบบให้เรากู้ได้มากกว่า 100%
สำหรับใครที่กำลังมองหาคอนโดใหม่ Everything life needs in one ให้ทุกอย่างครบ จบทุกความต้องการ ต้องไม่พลาด "Elio" ครับ แถมโปรครั้งนี้กดกระดิ่งเตือนกันดังๆ เลย กับ Grab or Gone อยู่ฟรีไม่ต้องผ่อน 24 เดือน + กู้เกิน 100% เฟอร์ครบ ราคาเดียว 2.09 ล้าน* เท่านั้น
ดีลเด็ดแบบนี้มีเสิร์ฟกันวันที่ 17-18 กรกฎาคมนี้เท่านั้นนะครับ โอกาสดีแบบนี้ไม่ได้มีมากันบ่อยๆ ยิ่งสถานการณ์ตอนนี้เหมาะมากที่เราจะหาซื้อคอนโดฯ กัน ที่สำคัญโปรอยู่ฟรี 24 เดือน กู้เกิน 100% นี่เรียกได้ว่าไม่ต้องลำบากควักเงินออมในกระเป๋า จะเป็นเจ้าของคอนโดฯ สักที่ก็ไม่ต้องแบกรับภาระมากมายเลย
ตอนนี้วัคซีนเริ่มทยอยมาแล้ว ถ้ากลับสู่สถานการณ์ปกติเมื่อไหร่ ราคาหรือโปรแรงๆ แบบนี้อาจจะไม่ได้มีมาให้กันบ่อยนะครับ เพราะงั้นอย่าตัดสินใจนาน กู้เกิน 100% คุ้มเกินคุ้มแบบนี้วิ่งไปทุบกระปุกหมูน้อยจ่ายให้สองสิงห์ "Elio" ได้เลยล่ะ!
โครงการแรก "Elio Del Nest" เป็นโครงการใหม่พร้อมอยู่สไตล์รีสอร์ท ใกล้ BTS อุดมสุข ที่มาพร้อมส่วนกลางใหญ่ถึง 3 ไร่ สระว่ายน้ำขนาดใหญ่อีก 2 สระ ให้เราได้ดื่มด่ำวิวเมืองแบบพาโนราม่า นอนแช่ตัวสบายๆ กับ Private Jacuzzi
คนรักสุขภาพเองก็สามารถออกกำลังกายพร้อมชมวิวรอบด้าน 360 องศา หรือทำงานใน Co-Working Space ก็เหมาะ เพราะมาพร้อมห้องประชุมที่มีให้ถึง 3 ห้อง น้องๆ หนูๆ ยังสนุกกับ Kid Area & Game Room ที่ให้พื้นที่เสมือนห้องนั่งเล่นอเนกประสงค์ได้อีกด้วย
ยิ่งตอนนี้มีโปรอยู่ฟรีไม่ต้องผ่อน 24 เดือน + กู้เกิน100% เฟอร์ครบ ราคาเดียว 2.09 ล้าน* แบบนี้ยิ่งต้องรีบครับ จองเพียง 3,999 บาทเท่านั้น วันที่ 17-18 กรฏาคมนี้ต้องลงสนามแล้ว อ้อ ตอนนี้สามารถชมโครงการผ่านช่องทางออนไลน์ไปพร้อมกับ Sale ได้ด้วยนะ สะดวกมากๆ คลิกได้ ตรงนี้ หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมกับฝ่ายขายผ่าน LINE ได้ที่ @eliocondo
แต่ถ้าใครอยากลงทะเบียนจับจองเป็นเจ้าของไว้ก่อน ก็วอร์มนิ้วแล้วจิ้มลงทะเบียนก่อนใคร ที่นี่ ได้เลยครับ
ต่อมาที่ห้ามพลาดคือ "Elio Sathorn-Wutthakat" ตัวนี้ส่วนกลางสวยจัดเต็มไม่แพ้ใคร จัดเต็ม 4.5 ไร่ อลังการสระว่ายน้ำ 3 ระดับ ยาวกว่า 100 เมตร! พร้อม Cave Jacuzzi ด้วย!
ผ่อนคลายไปกับ ห้องคาราโอเกะ, ห้อง Home Theatre โรงหนังส่วนตัวที่ไม่มีที่ไหนเหมือน และ Sky lounge วิวเมือง สำหรับคนทำงาน เรามีพื้นที่ Co-Working Space 4 โซน ให้นั่งทำงานกันได้เต็มที่ พร้อมฟิตเนส 2 ชั้น สำหรับคนรักสุขภาพ จะเดินเล่น ออกกำลังกาย นั่งทำงาน ก็ทำได้โดยไม่ต้องออกไปข้างนอก และอย่างที่บอกว่าช่วงนี้คุ้มมาก เพราะมาในราคาเดียว 2.09 ล้าน* แถมให้เฟอร์ครบ อยู่ฟรี 24 เดือน ย้ำกันหลายๆ รอบว่ากู้ได้เกิน 100% จ้าา
ใครอยากชมโครงการออนไลน์แบบ 360 องศาก็ติดต่อไปได้ที่ Line คลิก ตรงนี้ เลยนะ แต่ถ้าใครอยากลงทะเบียนไว้ก่อนล่ะก็ จิ้มได้ ที่นี่ เลยคร้าบบบ
ย้ำอีกครั้งนะครับว่าโอกาสแบบนี้ไม่ได้มีมาบ่อยๆ สถานการณ์กลับมาเป็นปกติเมื่อไหร่โปรแรงๆ แบบนี้น่าจะหาได้ยากแล้วล่ะ เพราะงั้น จะ Grab or Gone ก็บุ๊ควันไว้ก่อนเลย 17-18 กรกฎาคมนี้เท่านั้น!
เป็นเจ้าของคอนโดฯ ราคาจับต้องได้ ผ่อนง่าย สบายใจ สบายกระเป๋า ครบ คุ้ม ง่ายตั้งแต่ก้าวแรกที่เข้าอาศัย แถมรวมทุกอย่างครบ จบทุกความต้องการแบบนี้...จะพลาดได้ยังไงล่ะเนอะ!
Tag : Elio Del Nest | Elio Sathorn-Wutthakat | Ananda
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ