ระยะหลัง หน้าใหม่ๆของ Krispy Kreme มักจะดูมีสีสันสดใส ฉูดฉาด เตะตาต้องใจลูกสาวของผมเสมอ
แต่คราวนี้ หน้าใหม่มาในลุค ดูละมุนๆคลาสสิค หอบเอาความหอมของ "อบเชย" มาเตะจมูก ทันทีที่เปิดกล่อง
- ซินนามอน โดนัท (Cinnamon Doughnut) ตัวเนื้อโดนัทของ คริสปี้ครีม มีความนุ่มอร่อยไม่แพ้ใครอยู่แล้ว จับมาโรยผงซินนามอนดีๆ มันอร่อยแบบมินิมอล ลงตัวมากๆอ่า ลูกสาวคว้าไปลงท้อง 2 ชิ้นแบบไม่บอกไม่กล่าว!!!
- ซินนามอน สเวิร์ล โดนัท (Cinnamon Swirl Doughnut) อันนี้จะคล้ายรสที่แล้ว แต่บวกความอร่อยเข้าไปอีกขั้น ท็อปด้วยครีมชีส ฟรอสติ้ง รสละมุนดีมาก หอมหวานกำลังดี
เป็นเซ็ทหน้าใหม่ที่ผมค่อนข้างชอบนะ ไม่หวานมาก หอม ถ้าได้เครื่องดื่มดีๆมาร่วมก๊วน จะฟินไปทั้งวันทีเดียวครับ
“Delicious Cinnamon Doughnuts” มาในราคาเพียงชิ้นละ 35 บาท หรือแบบเซ็ทในราคา 296 บาท (ออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น และ ซินนามอน โดนัท 6 ชิ้น) ได้
ตั้งแต่วันที่ 22 สิงหาคม - จนถึง 30 กันยายนนี้
หาซื้อได้จาก ร้านคริสปี้ ครีม ทั้งสาขากรุงเทพฯ และต่างจังหวัด
เลือกสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ที่ร่วมรายการ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
Tag : Krispy kreme thailand | Delicious Cinnamon | จอยได้อร่อยด้วย
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ