ได้ลองโดนัทใหม่จาก Krispy Kreme แล้วฮะ ครั้งนี้เค้าไป Collaboration กับ "โอวัลติน" ด้วยนะเอ้ออ แหม มันช่างเป็นรสชาติที่คุ้นปาก กับโดนัทที่เราคุ้นเคยจริมๆ
ไอเราก็ Crazy รสชาติแบบนี้อยู่แล้วด้วย ยิ่งโอวัลตินด้วยนะ กินมันทุกเช้าก่อนไปโรงเรียนจริมๆ โตมาก็ยังชอบอยู่ พอมาบวกกับคริสปี้ครีม โดนัทของโปรดบอกเลยว่า ต๊าชชช!! อร่อยโดนใจผู้ชายสายหวานแบบผมจริงๆ
อันแรก โอวัลติน ฟิล ริง (Ovaltine Filled Ring) อันนี้บอกเลยว่าพอกัดแล้วไส้โอวัลตินทะลักแบบเต็มคำ อร่อยจนนึกถึงตอนเรียนอนุบาล!!
อันต่อมาโอวัลติน คุกกี้ แอนด์ ครีม (Ovaltine Cookie & Kreme) ละมุนนีมากกกก ชอบที่เค้าสอดไส้ครีมรสละมุนตัดกับโอวัลตินช็อกโกแลตอันนี้จะมีความเข้มๆ หน่อยฮะ พอมาเจอกับโอวัลตินบิสกิตและคาราเมลแล้ว เห้ยมันเข้ากันนะความเข้มและความหวาน ลงตัวเลย
ดาร์ก โอวัลติน ครัชชี่ (Dark Ovaltine Crunchy) ปกติจะเจอโดนัทเป็นทรงกลม แต่อันนี้มาแปลกแฮะ เพราะมาแบบ X Shape เฉย กัดปุ๊บไส้โอวัลตินทะลัก แต่แถมกิมมิกเล็กๆ ด้วยโอวัลตินครั้นช์กรุบกรอบด้านบน บอกเลยว่าอร่ยยฟินนน
สายหวานถูกใจสิ่งนี้ ส่วนสายเข้มสายช็อกโกแลตผมเดาว่าก็น่าจะชอบนะ อร่อยจริงๆ ผมขอเอารูปของอสูรน้อยมายืนยันเลย ยิ้มกว้างเชียว ถูกใจเขาล่ะ อิอิ
Krispy Kreme x Ovaltine วางขายในราคาแค่ ชิ้นละ 35 บาทเองฮะ นอกจากนี้ยังมาพร้อมกล่องลายพิเศษ
แบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (โอวัลติน โดนัท 3 ชิ้น)
แบบเซ็ต ในราคา 296 บาท (ออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น และ โอวัลติน โดนัท 6 ชิ้น)
เห้ย!! ลืมบอกว่าอยากกินต้องรีบนิดนึงนะ วางขายแค่เดือนเดียวเอง ตั้งแต่วันที่ 1–30 พ.ย. 64 ที่ร้านคริสปี้ ครีม กว่า 50 สาขา ทั้งกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด (ราคาดังกล่าวยกเว้นสาขาสนามบินดอนเมือง)
ปล. สั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ได้ด้วยเน้อ
ส่วนทางนี้ขอตัวไปฟินต่อก่อน ส่วนเรื่องน้ำหนักไว้เป็นเรื่องของอนาคตละกันนะ อิอิ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispyKremexOvaltine
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag : Krispy Kreme Thailand | Krispy Kreme x Ovaltine |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ