เตรียมปักหมุดเป็นอีกหนึ่งจุดเช็คอินทุกเทศกาลอีกที่แล้วครับสำหรับ "The Forestias" หลังจากฮาโลวีนที่ผ่านมาได้รับผลตอบรับดีเกินคาด งานนี้บอกเลยว่าเทศกาลเมื่อไหร่ต้องจดเข้าลิสท์แล้วครับ
โดยเดอะ ฟอเรสเทียส์ (The Forestias by MQDC) บางนา กม. 7 เป็นโครงการป่าในเมืองที่ออกแบบทุกมิติเพื่อการใช้ชีวิตที่มีความสุขแบบยั่งยืน เค้าจัดงานฮาโลวีน Float O’Ween ขึ้นเป็นครั้งแรกที่บริเวณ Forest Pavilion มีผู้ให้ความสนใจเข้าร่วมงานภายใต้การควบคุมดูแลตามมาตรการรัฐ ในช่วงเวลา 10.00 – 20.00 น. ของวันที่ 28 – 31 ตุลาคม 2564 เต็มทุกรอบ
ซึ่งงานฮาโลวีน Float O’Ween ที่ผ่านมา ได้เนรมิตที่บริเวณ Forest Pavilion ร้านคาเฟ่และลานกิจกรรม (Event Lawn) ให้กลายเป็นปาร์ตีนฮาโลวีนสุดครื้นเครงที่เป็นไปด้วยภูติผีสุดน่ารัก เหล่าฝักทองยักษ์ และแมงมุมยักษ์ที่รอต้อนรับทุกคนพร้อมให้มาเก็บภาพเป็นที่ระลึก นอกจากนี้ยังมีวงดนตรีสดขับกล่อมเสียงเพลง และซุ้มกิจกรรม ได้แก่ SPIN TO WIN, PUMPKIN TOSS, WITCH’S HAT RING TOSS, และ TRICK OR TREAT ให้ผู้ร่วมงานได้ร่วมสนุกและแลกรับของที่ระลึกตลอดทั้งวัน
ดังนั้นเค้าจึงมีเป้าหมายที่จะขยายผลความสำเร็จดังกล่าว พร้อมเปิดพื้นที่เดอะ ฟอเรสเทียส์ ในส่วนของบริเวณ Forest Pavilion ร้านคาเฟ่ และลานกิจกรรม (Event Lawn) สำหรับจัดกิจกรรมรับกับทุกเทศกาล ไม่ว่าจะเป็นเทศกาลคริสต์มาส เทศกาลปีใหม่ เทศกาลวันเด็ก เทศกาลตรุษจีน เทศกาลสงกรานต์ และเทศกาลแห่งความสุขอื่นๆ เพื่อเป็นจุดหมายของการท่องเที่ยวแห่งใหม่ในทุกเทศกาล พร้อมรับความสุขในทุกเจเนอเรชั่นนั่นเอง
นอกจากนี้เค้ายังฝากมาบอกอีกด้วยครับว่าผู้ที่สนใจสามารถเยี่ยมชมโครงการเดอะ ฟอเรสเทียส์ ไม่ต้องกลัวเรื่องมาตรการโควิดเลย เพราะเค้าจำนวนผู้เข้าชมนั่นเองครับ โดยจะเป็นไปตามมาตรการของภาครัฐ สนใจสามารถติดต่อ Call Center 1265 หรือ คลิก ได้เลย
Tag : The Forestias by MQDC | เดอะ ฟอเรสเทียส์ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ