เข้าสู่หน้าหนาวทั้งที ดีลดี ๆ ต้องมา!!! Kaidee Property ส่ง "HOT WINTER DEAL" ดีลร้อน รับลมหนาวที่ RAMADA PLAZA RESIDENCE SUKHUMVIT 48 คอนโดลอฟต์พร้อมอยู่ ยูนิตพิเศษ เริ่ม 4.69 ล้าน*
พิเศษสุด! Kaidee Property เป็นตัวแทนการขายทั้งที ต้องมีโปรดีและของฟรีเพียบ!
ใครที่ชอบห้องใหญ่ ได้อารมณ์บ้านผมว่าเหมาะเลยนะ ตัวโครงการเป็นคอนโดสไตล์ลอฟต์ ให้เพดานสูงจุใจถึง 4.4 เมตร มีพื้นที่ใช้สอย 2 ชั้นเหมือนอยู่บ้านเลยด้วย
ที่สำคัญความพิเศษของโปรโมชั่นนี้ เค้าคัดยูนิตพิเศษ ได้วิวสวย ไร้ตึกสูงบัง โดยโครงการเป็น Branded Residence ที่ยกระดับการอยู่อาศัยด้วยบริการจากมืออาชีพด้านโรงแรมในเครือ Wyndham Hotel Group ด้วยนะ
การเดินทางก็สะดวกสบาย เพราะโครงการอยู่ติดถนนใหญ่อย่างสุขุมวิท แถมใกล้ BTS อ่อนนุชเพียง 350 เมตร* เท่านั้นเอง
เปิดประเทศทั้งที Kaidee Property ก็เปิดโอกาสให้คุณได้เป็นเจ้าของดีลร้อนทั้งหมดนี้ด้วยเช่นกัน ลองไปสัมผัสบรรยากาศด้วยเองที่ SALES GALLERY กันก่อนก็ได้ เค้าเปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่ 9.00-18.00 น. ลุ๊ยยยยยยย
#RamadaPlazaResidence #LoftLife #HotWinterDeal #CondoAtSukhumvit #CondoAtOnnut #คอนโด2ชั้น #คอนโดสุขุมวิท #คอนโดอ่อนนุช #BrandedResidence #KaideeProperty #FindYourSpace
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ