โค้งสุดท้ายของปี ใครที่ตั้งเป้าว่าจะซื้อบ้านปีนี้ วันนี้ Kaidee Property มีโครงการดี ๆ มาแนะนำ "Pembury วิภาวดี-แจ้งวัฒนะ" ทาวน์โฮมหรูสไตล์อังกฤษ เริ่ม 4.89 ล้าน*
ที่ต้องรีบมาแนะนำก็เพราะไม่อยากให้พลาดไง วันที่ 27 - 28 พ.ย. นี้ เค้าจะทำการ Open House เปิดบ้านใหม่ให้ทุกคนได้ไปดีไซน์ความสุขเป็นครั้งแรกกัน
ความน่าสนใจของโครงการนี้ก็คือเค้าเป็นทาวน์โฮม 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ พร้อมที่จอดรถ 2 คัน ที่ออกแบบทุกความสะดวกสบายไว้ในที่เดียวแล้ว
มีความเงียบสงบ และให้ความเป็นส่วนตัวสูง เพราะมีเพียง 20 ครอบครัวเท่านั้นที่จะได้ครอบครอง แถมพื้นที่ในบ้านเป็นสัดส่วน ปรับแต่งฟังก์ชันได้ดั่งใจ
การเดินทางก็แสนจะสะดวก ใกล้ถนนแจ้งวัฒนะ ถนนวิภาวดี ทางด่วนศรีรัช และดอนเมืองโทลล์เวย์ จะเข้าเมือง-ออกเมือง ก็สบายทั้งนั้น
Kaidee Property ได้จัดโปรโมชั่นพิเศษสำหรับงาน Open House ใจดีลดให้สูงสุดถึง 400,000 บาท* พร้อมรับ iRobot ทุกหลัง จองเพียง 9,900 บาท เท่านั้น!
เพราะงั้นล็อกวันกันไว้ให้ดี Open House 27 - 28 พ.ย. นี้ ไปดีไซน์ความสุขกันที่ Pembury วิภาวดี-แจ้งวัฒนะเล๊ยยยยยย
สอบถามข้อมูลรายละเอียดเพิ่มเติม
#Pembury #เพมเบอรี่ #ความสุขดีไซน์ได้ #TheLifeYouDesign
#ทาวน์โฮม #แจ้งวัฒนะ #วิภาวดี #KaideeProperty #Kaidee
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ