MQDC เอาใจ Pet-Lover แล้วด้วยเปิดตัวแบรนด์คอนโดฯ เลี้ยงสัตว์ได้แล้วนะ ชื่อโครงการกิ๊บเก๋ว่า “Whizdom The Forestias-Petopia” ครับ
สำหรับ “Whizdom The Forestias-Petopia” นั้นคอนโดฯ ที่เค้าบอกเลยว่าการออกแบบทุกรายละเอียดและทุกมิติในโครงการนั้นสร้างมาเพื่อคนที่รักและชื่นชอบสัตว์เลี้ยงให้สามารถอยู่ร่วมกันได้อย่างมีความสุขและปลอดภัยโดยเฉพาะ!
คอนโดมิเนียมนี้ตั้งอยู่ในโครงการเดอะ ฟอเรสเทียส์ครับ ดีไซน์ในรูปแบบ vertical living เชื่อมต่อทุกไลฟ์สไตล์ของคนรุ่นใหม่เข้ากับธรรมชาติที่อุดมสมบูรณ์ มีการจัดสรรพื้นที่ที่มีความเป็นสัดส่วนตามการอยู่อาศัยอย่างแท้จริงของคนและสัตว์เลี้ยง แถมยังเลือกใช้วัสดุตกแต่งทั้งภายในและภายนอกที่สะดวกต่อการบำรุงรักษาอีกด้วย
ส่วนกลางเค้าก็มีพื้นที่สนามหญ้าอเนกประสงค์ที่มีทางเดินยาวมากกว่า 150 เมตร มาพร้อมพื้นที่น้ำดื่มและพื้นที่ขับถ่ายของสัตว์เลี้ยงติดตั้งระหว่างทางเดิน วัสดุในล็อบบี้ก็เป็นแบบที่ป้องกันรอยขีดข่วนและติดตั้งประตู 2 ชั้นเพื่อความปลอดภัยและป้องกันสัตว์เลี้ยงออกไปบริเวณ drop-off ด้วยนะ
ที่น่าสนใจคือมีบริการพิเศษรับฝากสัตว์เลี้ยง pet day care ที่สะดวกสบายอยู่บริเวณล็อบบี้โครงการด้วยครับ เป็นคอนโดสำหรับคนรักสัตว์ สวรรค์ของน้องหมาน้องแมวเลยล่ะ
Tag : MQDC | Whizdom The Forestias-Petopia |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ