ไปต่อไม่หยุดครับสำหรับโกวศุ ปีนี้แนวราบแกมาแรงมากจริงๆ แถมแต่ละโครงการชูจุดเด่นได้น่าสนใจทุกโครงการฮะ อย่างโครงการล่าสุดเป็นการ เนรมิตร 4 สวนหรูสไตล์ยุโรป กับโครงการ วัน “ศุภาลัย เลค แอนด์ พาร์ค” จ.อุดรธานี
แนวราบศุภาลัยน่าจับตามองอย่างต่อเนื่อง หลังจากประสบความสำเร็จและได้รับการตอบรับที่ดีจากลูกค้าเสมอมาในการเข้ามาพัฒนาโครงการแนวราบใน จ.อุดรธานี จังหวัดที่มีศักยภาพเป็นศูนย์กลางความเจริญทางเศรษฐกิจ การค้า การลงทุน และการบริการในภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน และเนื่องจากความต้องการในการซื้อที่อยู่อาศัยของผู้บริโภคยังคงเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง
ศุภาลัยจึงมั่นใจในการนำแบรนด์ใหม่ล่าสุด “เลค แอนด์ พาร์ค” โดดเด่นในบรรยากาศสวนสวยแสนร่มรื่นริมทะเลสาบ มาเปิดตัวเป็นครั้งแรกใน จ.อุดรธานี พิเศษยิ่งกว่าเดิมกับบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดซีรีส์ใหม่ สไตล์ Tropical ในราคาเริ่มต้น 3.09 – 10 ล้านบาท โครงการพื้นที่94 ไร่ แนวคิด “The Value of Life for All Generations ที่สุดของคุณค่า พลิกทุกดีไซน์ เพื่อชีวิตยุคใหม่”
มาพร้อมบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดซีรีส์ใหม่ 2 ชั้น สไตล์ Tropical ขนาด 3-4 ห้องนอน ที่จอดรถ 2-3 คัน บนพื้นที่ใช้สอย 149 – 330 ตร.ม. ออกแบบฟังก์ชันมาให้ลงตัวทุกตารางเมตร และยังเลือกใช้วัสดุคุณภาพ ประหยัดพลังงาน ที่มาพร้อมกับระบบบ้านอัจฉริยะ Home Automation ปลอดภัยด้วยระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชม. กล้อง CCTV ทั้งโครงการ พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครบครันมาตรฐานศุภาลัย อาทิ ฟิตเนส สระว่ายน้ำและสนามเด็กเล่น
ไฮไลท์สวนส่วนกลางมีกลิ่นอายสไตล์ ยูโรเปี้ยน 4 สวน 4 สไตล์ ทั้ง สวนสไตล์อิตาลี สวนสไตล์อังกฤษ สวนสไตล์ฝรั่งเศส และสวนสไตล์เนเธอร์แลนด์ ด้วยการนำแลนมาร์คสัญลักษณ์ของประเทศต่างๆมาประดับบนพื้นที่สีเขียวรวมกว่า 3 ไร่ ให้ได้ฟีลพักผ่อนในบรรยากาศต่างประเทศทุกวันที่อยู่บ้าน อีกทั้งโครงการยังตั้งอยู่ในทำเลศักยภาพ เดินทางเข้าออกสะดวกเพียง 600 เมตร จากถนนมิตรภาพ ทางเข้าวัดป่าบ้านตาด โดยจะ Pre-Sales วันที่ 27-28 พฤศจิกายนนี้ พิเศษ! จองในงานรับส่วนลดและของแถมมากมายสูงสุดกว่า 400,000 บาท ติดตามข้อมูลและข่าวสารของโครงการได้ที่ Facebook Fan page : Supalai Society สอบถามข้อมูลโทร. 1720 หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คลิก
Tag : SUPALAI | ศุภาลัย เลค แอนด์ พาร์ค |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ