ปีนี้บ้านศุภาลัยมาแรงจริงๆ ฮะ ล่าสุดลงใต้ไปอีกโครงการอย่าง “ศุภาลัย ริเวอร์ วิลล์ สุราษฎร์ธานี” ในงาน “Pool party x Luxury life” กับปาร์ตี้บรรยากาศแสนชิลล์ริมสระว่ายน้ำในโครงการแนวราบที่ดีที่สุด ริมแม่น้ำตาปี งานนี้ใครรักบ้านห้ามพลาด
แม้ตลาดอสังหาในภาคใต้ของปี 2564 จะอยู่ในช่วงชะลอตัว แต่กลับสวนทางกับการพัฒนาโครงการใหม่ใน จ.สุราษฎร์ธานี ของเหล่าผู้ประกอบการที่เพิ่มขึ้นเป็นอย่างมาก เมื่อเทียบกับช่วงเวลาเดียวกันของปีก่อน ศุภาลัย จึงได้เปิดตัวโครงการ “ศุภาลัย ริเวอร์ วิลล์ สุราษฎร์ธานี” บ้านหรูสไตล์โมเดิร์น และสระว่ายน้ำขนาดใหญ่ มูลค่าโครงการกว่า 460 ล้านบาท ซึ่งเป็นโครงการที่ 5 ในจังหวัด
โครงการทำเลที่สุดริมแม่น้ำตาปี บนพื้นที่โครงการกว่า 19 ไร่ ชูแนวคิด “Embrace Your Desire for High Quality Living การอยู่อาศัยที่เหมือนการได้หยุดพักผ่อนท่ามกลางบรรยากาศธรรมชาติ ริมเเม่น้ำตาปี” กับบ้านเดี่ยว 2 ชั้นสไตล์โมเดิร์น พร้อมความหรูหรา จำนวน 5 แบบ ขนาดพื้นที่ใช้สอย เริ่มต้น 197-318 ตร.ม. สะดวกสบายด้วยฟังก์ชันบ้าน 4 ห้องนอน 3-5 ห้องน้ำ และที่จอดรถ 2 คัน ให้ความเป็นส่วนตัวด้วยจำนวนแปลงเพียง 67 แปลง
มาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน อาทิ สวนส่วนกลางริมน้ำ ฟิตเนส และ สระว่ายน้ำระบบเกลือ ในโครงการ อุ่นใจกับระบบรักษาความปลอดภัยที่พร้อมดูแลคุณ และครอบครัวตลอด 24 ชั่วโมง พร้อมระบบ Home Automation ทุกหลัง ยกระดับความสะดวกสบายและความปลอดภัยภายในบ้านให้กับผู้อยู่อาศัย สบายใจกับระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชม. ประตูระบบ Bluetooth พร้อมกล้อง CCTV ทั้งโครงการ
รายล้อมด้วยสถานที่สำคัญภายในจังหวัด ทั้งห้างสรรพสินค้า โรงเรียน โรงพยาบาล อาทิ สวนสาธารณะเกาะลำพู ศาลหลักเมืองสุราษฎร์ธานี ตลาดสดเทศบาลนครสุราษฎร์ธานี เซ็นทรัลพลาซา สุราษฎร์ธานี โฮมโปร รพ.สุราษฎร์ธานี รพ.ศรีวิชัย รร.สุราษฎร์พิทยา และ รร.เทพมิตรศึกษา
คนรักบ้านฟังทางนี้ศุภาลัยพร้มเปิดบ้านให้คนรักบ้านได้สัมผัสประสบการณ์เหนือระดับในงาน “Pool party x Luxury life” วันที่ 27–28 พฤศจิกายนนี้ และพิเศษสุดสำหรับลูกค้าที่จองบ้านพร้อมโอนกรรมสิทธิ์ และ ผ่อนดาวน์ รับส่วนลด ณ วันจอง สูงสุด 100,000 บาท เพิ่มทันที โดยสามารถติดตามข้อมูลและข่าวสารของโครงการได้ที่ Facebook Fan page : Supalai Society สอบถามข้อมูลโทร. 1720 หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คลิก
Tag : ศุภาลัยริเวอร์วิลล์สุราษฎร์ธานี | Supalai |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ