เปิดประเทศทั้งที “แฮมป์ตัน โฮเทล แอนด์ เรสซิเดนซ์ แมเนจเม้นท์” ในเครือออริจิ้นไม่มีพลาดครับ ประกาศยกระดับเครือข่าย ผนึกกำลัง 49 เอเจ้นท์ทั่วกรุงเทพฯ เสริมทัพบุกตลาดผู้เช่าเซอร์วิสอพาร์ตเมนท์ชาวต่างชาติแล้ว
งานนี้เดินหน้าเจาะตลาดและกลุ่มลูกค้า Expat จากกว่า 2,000 บริษัทในญี่ปุ่นและเอเชีย หวังดึงเข้าพักเซอร์วิสอพาร์ตเมนท์หรู 5 ดาวใจกลางสุขุมวิท อย่าง “แฮมป์ตัน เรสซิเดนซ์ เน็กซ์ ทู เอ็มโพเรียม” พร้อมมั่นใจสร้างผลตอบแทนนักลงทุนต่อเนื่องด้วย
โดยเค้ามองว่าการร่วมมือกับ 49 เอเจ้นท์ในครั้งนี้ จะช่วยขยายเครือข่ายบริษัทต่างชาติที่เข้ามาลงทุนในประเทศไทย โดยเฉพาะบริษัทญี่ปุ่น และบริษัทอีกหลากหลายสัญชาติในเอเชีย รวมกว่า 2,000 บริษัท ช่วยให้บริษัทเข้าถึงกลุ่มพนักงานและ Expat ระดับผู้บริหารและผู้จัดการในเขตกรุงเทพฯ และ Industrial Area ซึ่งมีเฉลี่ยปีละกว่า 90,000 ราย เป็นกลุ่มศักยภาพสูงที่สนใจเช่าเซอร์วิสอพาร์ตเมนท์ย่านสุขุมวิทในอัตรา 45,000-180,000 บาทต่อเดือนครับ
เบื้องต้นเข้าไปบริหาร "โครงการแฮมป์ตัน เรสซิเดนซ์ เน็กซ์ ทู เอ็มโพเรียม" แล้ว ควบคู่กับ ORIGIN Investment Property Program โดยคาดว่าการผนึกกำลังกับ Relocation Agent ในครั้งนี้ จะช่วยเจาะตลาด Expat สู่ผู้เช่าโครงการดังกล่าว สร้างผลตอบแทนให้แก่นักลงทุนได้อย่างต่อเนื่องและสม่ำเสมอตามเป้าหมายแน่นอนจ้า
นอกจากนี้เห็นว่ามีแผนการขยายบริการไปยังตลาดโรงแรมและที่อยู่อาศัยใน 5 หัวเมืองเศรษฐกิจสำคัญ อย่างกรุงเทพฯ พัทยา หัวหิน เชียงใหม่ และภูเก็ตด้วยครับ ภายในปี 2565 เค้าตั้งเป้าว่าน่าจะสามารถสร้างรายได้จากการปล่อยเช่าเซอร์วิสอพาร์ตเมนท์แบรนด์แฮมป์ตันไม่ต่ำกว่า 240 ล้านบาทเลยล่ะ
Tag : Origin |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ