เมื่อพูดถึงทำเลตากอากาศยอดนิยมของไทยเราน่าจะมี 3 ทำเลนี้แน่นอน ได้แก่ หัวหิน พัทยา และภูเก็ต ล่าสุดพี่สิบหมื่นเค้าขนเอาโครงการ 3 โลเคชั่นเมืองท่องเที่ยวระดับโลกมาให้เราได้สัมผัส ผ่านเลนส์ของช่างภาพชื่อดังแคมเปญ “Hideaway Home"
ปัจจุบันชีวิตของผู้คนเต็มไปด้วยความวุ่นวาย หลายคนโหยหาการพักผ่อนเพื่อเปลี่ยนบรรยกาศ หลีกหนีความจำเจในชีวิตประจำวัน และเพื่อผ่อนคลายเติมพลังกาย พลังใจให้กลับมาสดชื่น แสนสิริ ใส่ใจและเข้าใจการใช้ชีวิต ให้ทุกการพักผ่อนในเมืองท่องเที่ยวเป็นเรื่องง่าย ไม่ต้องวางแผน กับคอนโดตากอากาศ ที่เปรียบเสมือนบ้านหลังที่สอง และมาพร้อมกับพื้นที่ส่วนกลางที่สร้างสรรค์มาเพื่อการพักผ่อนโดยเฉพาะ สงบเงียบและผ่อนคลาย มองเห็นวิวสวย หาดทรายขาว พร้อมกับการดูแลด้วยความใส่ใจ
อุ่นใจกับมาตรการความสะอาดและปลอดภัย ด้วยบริการจาก พลัส พร็อพเพอร์ตี้ พร้อมต้อนรับการกลับมาของตลาดท่องเที่ยว ผ่านแคมเปญ Hideaway Home ภายใต้ความร่วมมือของแสนสิริและ H.O.P (Hub of Photography) คอมมูนิตี้ช่างภาพที่ใหญ่ที่สุดของไทย ที่ดึง 3 ช่างภาพชื่อดัง นำเสนอประสบการณ์การพักผ่อนสุดพิเศษบนพื้นที่ส่วนกลางของคอนโดมิเนียมตากอากาศ จาก 3 เมือง Dream Destination ของไทยอย่าง ภูเก็ต พัทยา และ หัวหิน ผ่านภาพถ่ายที่นําเอาบทเพลง บทกวี หรือประโยคจากหนังสือที่ช่างภาพชื่นชอบ มาเป็นแนวทางต่อยอดการนําเสนอสุนทรียะ ถ่ายทอด บรรยากาศของในมุมมองเฉพาะตัวของแต่ละคน
Hideaway Home เป็นแคมเปญซีรีส์ที่นำเสนออีกหนึ่งมุมมองของประสบการณ์การพักผ่อนที่ตอบโจทย์คนรุ่นใหม่ สุดชิลล์บนพื้นที่ส่วนกลาง ครบครันเรื่องการพักผ่อนทั้งด้านฟังก์ชั่นและดีไซน์ ปลอดภัยและอุ่นใจภายใต้บริการการดูแลจากแสนสิริ ของคอนโดมิเนียมตากอากาศ สงบเงียบ พร้อมวิวสวยจากชายหาด จาก 3 เมืองท่องเที่ยวในฝันของไทยอย่าง ภูเก็ต พัทยา และเมืองหัวหิน เริ่ม 2.09 ล้านบาท พร้อมโปรโมชันยูนิตดีราคาเดียว* ได้แก่ ลา ฮาบานา หัวหิน (La Habana) คอนโดพร้อมอยู่ติดทะเล เพียง 250 เมตร, เดอะ เบส เซ็นทรัล ภูเก็ต (THE BASE Central Phuket) รีสอร์ทคอนโดแต่งครบ สิ่งอำนวยความสะดวกจัดเต็ม บนทำเลใจกลางภูเก็ต เดินทางสะดวกสบาย ท่ามกลางบรรยากาศพักผ่อนที่สมบูรณ์แบบ และ เอดจ์ เซ็นทรัล-พัทยา (EDGE Central-Pattaya) คอนโดใจกลางพัทยากับไลฟ์สไตล์สุดพีค ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์การพักผ่อนของคนรุ่นใหม่ ที่ทำให้ทุกการพักร้อน เป็นเรื่องง่าย ไม่ต้องวางแผน ไม่ต้องกังวลตารางชีวิต เมื่อไหร่ที่อยากพักร้อน ก็แค่ออกเดินทาง เพราะที่นั่น บ้านของฉันรออยู่เสมอ
ใครที่อยากหลีกหนีความวุ่นวาย เอนกายสู่พื้นที่ส่วนตัวกับบ้านหลังที่สอง กับ “Hideaway Home” ในราคาเริ่มต้น 2.09 ล้านบาท พร้อมโปรโมชันยูนิตดีราคาเดียว* เข้าไป ที่นี่เลยฮะ
Tag : SANSIRI |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ