พฤกษา เผยตลาดบ้านหรูยังสดใส ส่งโครงการ เดอะปาล์ม บางนา-วงแหวน บ้านเดี่ยวระดับไฮเอนด์ มูลค่า 1,340 ล้าน เขย่า เซกเม้นท์ราคา 12-15 ล้านบาท
ซึ่งถือเป็นหนึ่งในบ้านเดี่ยวหรูบนทำเลที่ดีที่สุดของถนนวงแหวนรอบนอกถนนสุขาภิบาล 2 (ใกล้ Gemopolis) เลยนะ
ตัวโครงการตั้งอยู่ภายในโครงการ Pruksa Avenue บนสังคมคุณภาพ สะดวกสบายการเดินทางใกล้มอเตอร์เวย์ ทางด่วน เมกาบางนา
ทั้งนี้ มีการคิดอย่างใส่ใจลึกลงไปถึง Insight ของลูกค้า ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของดีไซน์ ฟังก์ชั่น บริการหลังการขายที่มีการจับมือกับพาร์ทเนอร์ชั้นนำที่ยกระดับระดับการใช้ชีวิตที่สมบูรณ์แบบ
โดยล่าสุดได้จับมือร่วมกับ Benz BKK Group มอบเอกสิทธิ์เหนือระดับ เช่น เมื่อซื้อรุ่น Hybrid รับฟรี Wall Box พร้อมติดตั้ง,บริการรับ-ส่ง รถยนต์เข้าศูนย์ถึงบ้าน, ทำความสะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อในห้องโดยสาร
นอกจากนี้ยังให้บริการทดลองขับรถถึงบ้าน, ส่วนลดค่าอะไหล่สูงสุด 20% ที่มอบให้กับลูกค้า The Palm เท่านั้น และมีการ Synergy ร่วมกับ รพ.วิมุต ที่อยู่ในเครือของพฤกษา ในการดูแลสุขภาพแบบครบวงจร
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ