เดือนสุดท้ายของปีใครอยากมีคอนโดเป็นของตัวเองอย่ารอช้า ช่วงเวลาดีๆ แบบนี้ต้องรีบคว้าไว้เลยครับ เพราะนอกจากจะเป็นเทศกาลส่งท้ายปีแล้วธันวาคมยังขึ้นชื่อว่าเป็นช่วงเวลาแห่งโปรโมชั่นอีกด้วย ล่าสุดกับโครงการ The Cuvee ติวานนท์ ก็จัดโปรส่งท้ายปี นาทีนี้ใครเล็งเอาไว้อย่าพลาด!!
โค้งสุดท้ายของปี 64 ช่วงเวลาที่ดีของผู้ที่มองหาคอนโดมิเนียมคุณภาพเยี่ยมบนทำเลศักยภาพ CMC คัดสรรโครงการที่ดีที่สุดและน่าลงทุนแห่งปี มอบโปรโมชั่น Final Deal ราคาสุดท้ายแรงสุดของปี กับโครงการ The Cuvee ติวานนท์ คอนโดหรูพร้อมเข้าอยู่ ติดรถไฟฟ้า MRT สถานีแยกติวานนท์ สัมผัสประสบการณ์การพักผ่อนเหนือระดับตลอด 365 วัน ด้วยการบริการพิเศษระดับโรงแรม 5 ดาวจาก Oakwood พร้อมส่วนกลางจัดเต็มสุด Exclusive ลดเกินล้านจากราคาปกติ 3.99 ล้านบาท เหลือเพียง 2.79 ล้านบาท* ห้องขนาดเริ่มต้นที่ 31 ตารางเมตร ฟรี!โอน* ฟรี!เฟอร์นิเจอร์ Built In*
โดยแคมเปญเริ่มตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ธันวาคม 2564 (*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด) สนใจโครงการสามารถเยี่ยมชมแบบ Exclusive Private Tour รายละเอียดเพิ่มเติมที่ คลิก หรือ Call Center: 1172 กด 2
Tag : The Cuvee ติวานนท์ | เจ้าพระยามหานคร |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ