เรียกได้ว่าเป็นการตอกย้ำความสำเร็จกับการเป็นจุดมุ่งหมายของทุกเทศกาลใน The Forestias เลยครับ หลังจากที่มีการจัดงาน The Forestias Christmas : Forest Fantasia เทศกาลคริสต์มาสรับความสุขครั้งแรกกลางผืนป่า ซึ่งภายในงานได้กระแสตอบรับเป็นอย่างดีมากๆ
เดอะ ฟอเรสเทียส์ ได้จัดงาน The Forestias Christmas : Forest Fantasia เทศกาลคริสต์มาสรับความสุขครั้งแรกกลางผืนป่า บริเวณ Forest Pavilion และลานกิจกรรม (Event Lawn) พบว่ามีผู้ให้ความสนใจและได้รับกระแสตอบรับเข้าร่วมงานเป็นอย่างดี แต่อยู่ภายใต้การควบคุม ดูแล ป้องกันอย่างรัดกุมที่สุดตามมาตรการของภาครัฐ ในช่วง 10.00 – 20.00 น. ของวันที่ 18 – 30 ธันวาคม 2564 เต็มทุกรอบ จนต้องขยายเวลาเพิ่มเติมเพื่อเปิดโอกาสให้ท่านที่ยังไม่ได้มา สามารถมาร่วมเก็บภาพความประทับใจได้อีก ตั้งแต่วันที่ 4 – 6 มกราคม 2565
นับเป็นความสำเร็จตามวิสัยทัศน์ของ เดอะ ฟอเรสเทียส์ ภายใต้แนวคิด “Imagine Happiness” ที่ต้องการเป็นพื้นที่ในการสร้างความสนุกและส่งมอบความสุขอย่างยั่งยืนให้กับทุกคนในครอบครัว ซึ่งประกอบด้วยคนหลายเจเนอเรชั่นได้มาทำกิจกรรมร่วมกัน
โดยงาน The Forestias Christmas : Forest Fantasia ได้ส่งมอบความสุขให้กับทุกครอบครัวในช่วงเวลาสุดพิเศษกับ Community ที่เต็มไปด้วยสีสันประดับประดาท่ามกลางบรรยากาศธรรมชาติ การตกแต่งต้นคริสต์มาสขนาดใหญ่พร้อมสัมผัสความมหัศจรรย์กับดินแดนป่าเขาวงกต The Forestias Maze ท่ามกลางผืนป่าขนาดใหญ่ และสนุกหรรษาในเทศกาลแห่งความสุขกับครอบครัวและคนที่คุณรัก ให้ผู้ร่วมงานได้ร่วมสนุกและเก็บภาพความทรงจำอันล้ำค่าป็นที่ระลึกตลอดทั้งวัน
ส่วนใครที่สนใจนัดหมายเยี่ยมชมโครงการเดอะ ฟอเรสเทียส์ (The Forestias by MQDC) ติดต่อ Call Center 1265 ทั้งนี้จำนวนผู้เข้าชมจะอยู่ภายใต้การควบคุม ดูแล ป้องกันอย่างรัดกุมที่สุดตามมาตรการของภาครัฐ
Tag : The Forestias by MQDC | The Forestias Christmas : Forest Fantasia |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ