เห็นแล้วต้องร้องเพลงนี้เลยครับ I'm a Barbie girl~ in the Barbie world~ เพราะคอนเทนต์วันนี้มันมีสีสันหวานเจี๊ยบบบจนเข็ดฟังไปหมดเลย
ประเทศเพื่อนบ้านของเราอย่างมาเลเซียเป็นประเทศที่เดินทางง่ายแถมมีอะไรให้เที่ยวอยู่เยอะ ยิ่งตอนนี้บอกเลยว่าใคร (หรือลูกใคร) เป็นสาวกบาร์บี้ ต้องห้ามพลาด! เพราะที่มาเลเซียเค้ามีโรงแรมธีมบาร์บี้สุดคิ้วท์มาเอาใจกันด้วยครับ!
เรียกว่าสานฝันหัวใจวัยใสสีชมพูกันเลยฮะ ใครที่อยากลองไปใช้ชีวิตในโลกสีชมพูของบาร์บี้เห็นทีต้องรีบบุ๊คห้องแล้วมั้ย เพราะเค้ามีห้องธีมนี้ให้แค่ 14 ห้องเท่านั้นนะ
ใครอยากพักพุ่งตัวไปเลยที่โรงแรมดัง "Grand Hyatt Kuala Lumpur" เพราะที่นี่เค้าเปิดประสบการณ์การเข้าพักแบบธีมครั้งแรกในมาเลเซีย กับ "Barbie Ultimate Staycation" ห้องพักสีชมพู๊ชมพูประหนึ่งอยู่ในบ้านตุ๊กตา
อย่างที่บอกไปครับว่าห้องพักในธีมบาร์บี้ของทางโรงแรมนี้จะมีด้วยกันทั้งหมด 14 ห้อง และผู้ที่เข้าพักก็สามารถมองเห็นขอบฟ้ากลางกรุงกัวลาลัมเปอร์ได้ด้วยแบบฟินๆ
ห้องในธีมนี้ของเค้าตกแต่งออกมาได้เป็นเอกลักษณ์ พร้อมเล่าเรื่องราวของบาร์บี้ผ่านประสบการณ์ Staycation
แขกผู้เข้าพักจะได้ไปลองใช้ชีวิตเป็นบาร์บี้ในห้องพักธีมบาร์บี้ ซึ่งบอกตรงนี้เลยว่าทุกห้องจะมีชื่อรวมไปถึงการตกแต่งที่แตกต่างกันออกไปด้วยน้า
ไม่ว่าจะเป็น Barbie You Can Be Anything, Barbie Fantasy หรือ Barbie EXTRA
ห้องพักทั้งหมดจะตกแต่งด้วยสีชมพูช็อกกิงพิงก์ที่เป็นสีประจำตัวของบาร์บี้ และจะมีไอเท็มต่างๆ สไตล์บาร์บี้ตกแต่งเอาไว้เพื่อสร้างบรรยากาศ ไม่ว่าจะเป็น เตียงนอน อ่างอาบน้ำ โซฟา โต๊ะหนังสือ ตู้เสื้อผ้า ฯลฯ
ทุกอย่างเหมือนหลุดออกมาจากบ้านบาร์บี้!
นอกจากนี้ ยังมี Barbie Café มาช่วยบิวด์ประสบการณ์การพักผ่อนอีกหนึ่งต่อ ตกแต่งออกมาเหมือนเราหลุดไปอยู่ในบ้านจำลองของบาร์บี้ยังไงยังงั้น ที่นี่เค้าจะให้บริการอาหารเช้า และอาฟเตอร์นูน ที รวมไปถึงค็อกเทลในช่วงเย็นของวันด้วยครับ ใครสายถ่ายรูปต้องไม่พลาดเลยล่ะ
สำหรับห้องพัก Barbie Ultimate Staycation นั้น ห้อง Barbie Room ขนาด 47 ตารางเมตร จะเริ่มต้นที่ราคาคืนละ 2320 ริงกิต หรือราว 18,475 บาท
ส่วนห้อง Barbie Suite ขนาด 105 ตารางเมตร จะอยู่ที่คืนละ 4640 ริงกิต หรือราว 35,230 บาท สามารถเข้าไปจองกันได้ที่ barbiestaycation.com จ้า
แน่นอนว่าจู่ๆ จะวอล์คอินเข้าไปไม่ได้นะครับ ต้องจองก่อนถึงเข้ารับบริการได้ และต้องฉีดวัคซีนตามที่กำหนดไว้ รวมไปถึงใช้มาตรการรักษาระยะห่างด้วยนะ
ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าแคมเปญนี้จะจัดยาวๆ มั้ย ยังไงรอให้โอมิครอนซาลงกว่านี้ก็ดีเหมือนกันนะครับ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ