MRT : สิรินธร / /
21 Jan 2022 11:19ปีนี้ใครวางแผนจะซื้อคอนโดเป็นของขวัญให้ตัวเองกันบ้างงง?
เปิดปีมาแบบนี้ ข่าวดีสำหรับตลาดอสังหาฯ คงหนีไม่พ้นเรื่องของการผ่อนคลายมาตรการ LTV กู้ง่ายขึ้นแบบนี้ ปีนี้ใครสนใจอยากมีคอนโดเชิญทางนี้ พี่อัศวินเค้าส่งโครงการใหม่ มาเอาใจอยากมีคอนโดอีกโครงการแล้ววว
กับ คอนโดใหม่! ใกล้รถไฟฟ้าสิรินธร "Origin Plug & Play Sirindhorn Station" (ออริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์ สิรินธร สเตชั่น) ที่มาพร้อมกับ DUO SPACE ห้อง 2 ชั้นรูปแบบใหม่ เพดานสูง 4.2 ม.* หนึ่งเดียวใกล้ MRT สิรินธร!!
มาพร้อมความปัง!! ความสับ!! ด้วยตึกสูง เทควิวแม่น้ำเจ้าพระยา เดินทางสะดวกสบายใกล้ MRT สิรินธร ใกล้แหล่งไลฟ์สไตล์ อย่าง เซ็นทรัลปิ่นเกล้า, ตั้ง ฮั่ว เส็ง, ช่างชุ่ย และ เมเจอร์ ปิ่นเกล้า นอกจากนี้จัดเต็มกับส่วนกลาง7 ชั้น!! ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์คนยุคใหม่
ครบครันขนาดนี้ ใครอยากจับจองเป็นเจ้าของ "ออริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์ สิรินธร สเตชั่น" อย่ารอช้า 29-30 ม.ค.นี้ เค้าจะเปิดจองครั้งแรก! รอบ VVIP ห้อง 2 ชั้นรูปแบบใหม่ เริ่ม 2.59 ลบ.*!! งานนี้อย่ารอช้ารีบลงทะเบียนรับสิทธิก่อนใคร ที่ คลิก
หรือใครที่ยังมีข้อสงสัย อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถยกหูโทรศัพท์แล้วกดไปที่เบอร์ 020300000 หรือแอดไลน์ไปก็ได้ครับที่ คลิก
โอกาสทองขนาดนี้ ใครอยากมีคอนโดสวยๆ วิวดีๆ อย่าปล่อยให้หลุดมือไปล่ะ ย้ำอีกที 29-30 ม.ค.นี้ "ออริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์ สิรินธร สเตชั่น" เปิดจองรอบ VVIP ห้อง 2 ชั้นรูปแบบใหม่ ในราคาเริ่ม 2.59 ลบ.* เท่านั้น!!
#OriginProperty #Theoriginsmartcondo #TheOrigin #PlugAndPlay #OriginplugAndplaySirindhornStation #Duospace #คอนโดใกล้รถไฟฟ้า
#คอนโดสิรินธร #คอนโดฝั่งธนฯ #คอนโดแยกบางพลัด #คอนโดห้อง2ชั้น
Tag : Origin Property | Origin plug and play SirindhornStation |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ